Dụng cụ kiểm tra sửa chữa điện DC và các loại khác dành cho dân Ô tô và xe máy...

ALIBABON
Bình luận: 36Lượt xem: 9,830

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Ðề: Dụng cụ kiểm tra sửa chữa điện DC và các loại khác dành cho dân Ô tô và xe máy...

Một ka kiểm tra trạm mass relay bơm xăng bằng ECT2000...

[video=youtube;15S0jzHfIt8]http://www.youtube.com/watch?v=15S0jzHfIt8[/video]

Các bác thấy nó đi tìm khu vực bị chạm mass chuẩn như đúng rồi ấy nhỉ :D

QUOCHUONG

Tài xế O-H
cái này rất hữu ích và tiện lợi. Xác định và xử lý nhanh hơn lại an toàn. Rất tiếc em ở miền Bắc, ko biết ở đâu có cái này! :d
Autel PowerScan PS100 là công cụ kiểm tra mạch điện hiện đại nhất hiện nay. Với đồng hồ AVO, nó có thể kiểm tra hệ thống đèn, tích hợp đèn flash, báo ngắn mạch , kiểm tra các rơle, các bộ phận và chỉ số ảnh hưởng khi bị ngắt mạch, PowerScan cho phép người dùng kiểm tra mạch chi qua một thao tác đơn giản. Là một giải pháp hoàn hảo cho các kỹ thuật viên chẩn đoán hệ thống điện một cách nhanh chóng và chính xác.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Autel PowerScan PS100 là công cụ kiểm tra mạch điện hiện đại nhất hiện nay. Với đồng hồ AVO, nó có thể kiểm tra hệ thống đèn, tích hợp đèn flash, báo ngắn mạch , kiểm tra các rơle, các bộ phận và chỉ số ảnh hưởng khi bị ngắt mạch, PowerScan cho phép người dùng kiểm tra mạch chi qua một thao tác đơn giản. Là một giải pháp hoàn hảo cho các kỹ thuật viên chẩn đoán hệ thống điện một cách nhanh chóng và chính xác.
Cái của bác nói có bán nè! em thấy giá này hợp lý rồi! em củng đã dùng thử thấy OK lắm!
http://obdvietnam.com/20-autel-powerscan-ps100-cong-cu-kiem-tra-he-thong-dien.html#.UsLp09JdVog

dingdoong3084

Tài xế O-H
:w Hôm nay em chia sẻ các bác 1 bí quyết tìm bệnh của em. Trong công việc sửa chữa ô tô từ ngày đi cầm cờ lê cho người ta ( người đó không xa lạ là anh ruột và cậu ruột của em... ). Nhưng trong đầu em vẫn luôn có 1 suy nghĩ chọn 1 môn mà phải tư duy càng nhiều càng tốt. Em trọn môn điện vì nó không gây nhàm chán... Và môn này em tự học từ sách vở tài liệu của ông cậu, sau khi học 3 khóa căn bản điện tử từ các trung tâm dạy nghề... Cũng may cho em là xưởng nhà có rất nhiều dụng cụ chuyên dùng được xách tay từ Mỹ. Từ đó em chỉ làm việc theo cách mỹ ứng dụng trong môi trường nước ta... Đối với em kinh nghiệm nhiều năm cũng phải cần có những thiết bị chuyên dụng này để hổ trợ cho việc sửa chữa.( Nếu không em cũng chỉ là ông thầy bói voi :D ) Đặc biệt với bộ môn điện, điện tử. Hôm nay em xin giới thiệu một món đồ không bao giờ thiếu trong tủ đồ nghề của em... em quý nó như 1 cái cần câu của dân câu cá :D nhưng em thì câu cơm...

HIỆN NAY EM ĐANG SỬ DỤNG LOẠI NÀY GỒM 3 THẾ HỆ I, II, III... Đã dùng từ năm 1998 đến giờ. Trước đó em dùng loại test light bằng bóng đèn loại Zin đèn hình cái cầu chì thủy tinh, sau đó là loại đèn Led tự chế từ mô hình cây cũ ...
Sau đây là ứng dụng của dụng cụ em giới thiệu:
- Loai I : kiểm tra cực + và - Batery ( LED xanh và Đỏ ) cấp điện trực tiếp khi kiểm tra đèn và kèn....( 6v - 12v DC)
- Loại II : kiểm tra cực + và _ batery ( Led xanh led đỏ + đèn pin 2 Led trắng Phía đầu, có chuông báo âm thanh khi phát hiệu cực + và - riêng biệt ) 12v - 24v DC
- Loại III : như cây II nhưng có thêm Màn hình Digital DC max 46v DC... với nhiều tính năng đặc biệt, Khi kiểm tra nguồn chúng ta có thể biết nguồn được cấp từ công tắt bán dẫn đầu cuối hay trực tiếp từ Acquy, Relay, hay công tắt tiếp điểm...Khi kiểm tra các loại điện áp tín hiệu dạng xung thì dể dàng phát hiện qua âm thanh, có thể chụp hình lại điện áp thấp nhất hoặc cao nhất trong thời gian ta muốn kiểm tra.... Hiện nay nhà sản xuất không còn sản xuất 2 loại cũ mà chỉ còn sản xuất loại thứ 3.

- Cả 3 loại điều có CB ( cầu chì nhiệt chống quá tải hay load mạch ) rất an toàn cho thiết bị.
E đã chế thành công sp1 rùi, dùng rất là thích. Nhưng có lẽ e sẽ tích thêm ít tiền để mua sản phẩm loại 3 mà cụ đã chia sẽ. Một lần nua cảm ơn cụ rất nhiều.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hàng mới vào chém chơi! :))

Dụng cụ này dùng để làm gì trên Ô tô các bác ?!

- Theo kinh nghiệm của em thì khi làm các thao tác trong táp lô ( đặc biệt là xem được cái giàn lạnh trong ô tô nó có thật sự bẩn hay không? ) thì với thiết bị này là quá chuẩn, và khi kiểm tra các vị trí bị rò rỉ nhớt nằm trong các hóc máy mà chúng ta khó quan sát nhất thì nó củng rất hiệu quả!....:))

Sau khi nhìn thấy cái giàn lạnh nằm trong táp lô nó bẩn thế nào! Chúng ta có thể dùng 1 loại tools đặc biệt để vệ sinh và xem lại nó có thật sự sạch hoàn toàn hay không? Mà không cần phải tháo cái nhiều chi tiết để vệ sinh hệ thống này!( cái này có thể chế không cần phải mua vì nó đắc vãi )...

- Các bác có ý kiến gì về loại này? thì chém đi nhé!:cp

Cái này là cái máy nội soi cầm tay mà bác. Cũng hay đấy. Từ giờ trở đi, em có thể đại tu động cơ qua lỗ của que thăm hoặc lỗ xả dầu rồi

nhamutc

Tài xế O-H
:w Hôm nay em chia sẻ các bác 1 bí quyết tìm bệnh của em. Trong công việc sửa chữa ô tô từ ngày đi cầm cờ lê cho người ta ( người đó không xa lạ là anh ruột và cậu ruột của em... ). Nhưng trong đầu em vẫn luôn có 1 suy nghĩ chọn 1 môn mà phải tư duy càng nhiều càng tốt. Em trọn môn điện vì nó không gây nhàm chán... Và môn này em tự học từ sách vở tài liệu của ông cậu, sau khi học 3 khóa căn bản điện tử từ các trung tâm dạy nghề... Cũng may cho em là xưởng nhà có rất nhiều dụng cụ chuyên dùng được xách tay từ Mỹ. Từ đó em chỉ làm việc theo cách mỹ ứng dụng trong môi trường nước ta... Đối với em kinh nghiệm nhiều năm cũng phải cần có những thiết bị chuyên dụng này để hổ trợ cho việc sửa chữa.( Nếu không em cũng chỉ là ông thầy bói voi :D ) Đặc biệt với bộ môn điện, điện tử. Hôm nay em xin giới thiệu một món đồ không bao giờ thiếu trong tủ đồ nghề của em... em quý nó như 1 cái cần câu của dân câu cá :D nhưng em thì câu cơm...

HIỆN NAY EM ĐANG SỬ DỤNG LOẠI NÀY GỒM 3 THẾ HỆ I, II, III... Đã dùng từ năm 1998 đến giờ. Trước đó em dùng loại test light bằng bóng đèn loại Zin đèn hình cái cầu chì thủy tinh, sau đó là loại đèn Led tự chế từ mô hình cây cũ ...
Sau đây là ứng dụng của dụng cụ em giới thiệu:
- Loai I : kiểm tra cực + và - Batery ( LED xanh và Đỏ ) cấp điện trực tiếp khi kiểm tra đèn và kèn....( 6v - 12v DC)
- Loại II : kiểm tra cực + và _ batery ( Led xanh led đỏ + đèn pin 2 Led trắng Phía đầu, có chuông báo âm thanh khi phát hiệu cực + và - riêng biệt ) 12v - 24v DC
- Loại III : như cây II nhưng có thêm Màn hình Digital DC max 46v DC... với nhiều tính năng đặc biệt, Khi kiểm tra nguồn chúng ta có thể biết nguồn được cấp từ công tắt bán dẫn đầu cuối hay trực tiếp từ Acquy, Relay, hay công tắt tiếp điểm...Khi kiểm tra các loại điện áp tín hiệu dạng xung thì dể dàng phát hiện qua âm thanh, có thể chụp hình lại điện áp thấp nhất hoặc cao nhất trong thời gian ta muốn kiểm tra.... Hiện nay nhà sản xuất không còn sản xuất 2 loại cũ mà chỉ còn sản xuất loại thứ 3.

- Cả 3 loại điều có CB ( cầu chì nhiệt chống quá tải hay load mạch ) rất an toàn cho thiết bị.

Bộ test light này mình từng chế một cây để kiểm tra cũng rất tốt...
Một số thao tác căn bản sử dụng ( sau khi sử dụng test light mình có thêm nhiều cách kiểm tra bệnh, phát hiện pan rất nhanh và đặt biệt là phán đoán rất chuyên nghiệp...) :D

Nhiều người bảo em rằng " xí " cái bóng đèn với cái lò xo và 2 cộng dây điện kéo từ bình ra hoặc ra chợ mua cái thiết bị màu đen của CHINA với 2 cái đèn led đỏ từ 4 đến 12v có 120k trở xuống là được vì khi nghe em nói giá của nó trên 150usd. Nhưng khi em cho mượn dùng vài ngày thì mới hiểu và kêu em tặng làm kỹ niệm :102: vì mấy cái hiện có điều muốn bỏ hết. Và kể ra những cái thiếu sót và khuyết điểm của những cái anh ta cho là * xí * :))

Em cũng từng cứu các bác thợ vẹt vẹt 2 cái dây đó vài cái PCM rồi các bác ạ. Và ngày nay thì xe có thêm BCM... điều khiển các trang thiết bị điện trên ô tô nửa ( như đèn xi nhan, đèn lái... dùng loại Relay nhỏ hoặc bằng transistor làm công tắc đầu cuối..) nếu chúng ta vẹt nhằm nguồn vào cho nó có thể dẫn đến hư hỏng mà không biết... Vì thế em mới giới thiệu cho các bác loại dụng cụ này nhằm giúp các bác sửa chữa nhanh và an toàn hơn. Chỉ cần 1 lời cám ơn ! vì em không phải PR cho thiết bị này :))

Sản phẩm tham khảo tại đây => Dụng cụ kiểm tra điện
nghe anh giới thiệu hay quá, mê luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên