[duongpn] GMK 5130 ĐỔ BỆNH: XIN CHỈ GIÁO

M
Bình luận: 39Lượt xem: 6,598

chocgaybanhxe

Tài xế O-H
Khi nhấn nút nhanh/chậm thì tốc độ tăng gấp đôi.

Cụ tả về cái nút ấn bằng "sức cơm" thích nhanh hoặc chậm do ông vận hành còn mấy em tốc độ động cơ + cảm biến góc, chiều dài cần, a/s tại chân piston nâng cần... không có ý kiến ý cò gì cả thì con xe này không chóng thì chày cần nó cũng như kiểu ta bẻ đoạn ống tre cái "rộp" thôi.

Nếu có thể cụ cho em xin cái Work Shop Manual em nó, may ra mới buôn dưa lê với cụ được.

L

LỌ MỌ

Khách
Cảm ơn cụ!

Không cụ ơi, Khi 2 bơm hòa vào nhau thì chúng hòa hết cho tất cả các động tác, không riêng gì tời phụ đâu. Tuy nhiên chỉ có thể thao tác được 1 động tác lúc đó thôi. Vì 2 dòng của 2 bơm hòa vào rồi mà, chỗ nào nhẹ tải thì chỗ đó đi

---------- Post added at 12:32 PM ---------- Previous post was at 12:28 PM ----------

Khi nhấn nút nhanh/chậm thì tốc độ tăng gấp đôi, vì mặc định là tầng chậm rồi mà.

2 bơm này có thể thông nhau tại vị trí 2 van lò xo điều khiển bởi 2 van điện 23Y11 và 23Y12. Khi em đã ngắt thông rồi, em thử nhanh chậm thì bơm bị quá tải đột ngột cụ ạ. Cả 2 bơm đạt áp tới 400 bar, lượng dầu tiết lưu qua van an toàn là không đủ cho sự quá tải đó. Động cơ chết máy tức tưởi cụ ơi.

---------- Post added at 12:33 PM ---------- Previous post was at 12:32 PM ----------

chiều nay em mới tháo ra được đây. Sẽ báo cáo lại cho các cụ hay

Máy đã sửa xong chưa cụ ??? Theo tớ thì lên xem lại bộ ba lô điều khiển bơm.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Theo thông tin từ vỉa hè, hiện nay có vài em đang nằm trên bãi đồ cổ Tề lỗ.
:)):)):))

Máy đã sửa xong chưa cụ ??? Theo tớ thì lên xem lại bộ ba lô điều khiển bơm.

Mở đi mở lại, còn sợ bị gãy nữa chứ. Cũng lần trước sợ gẫy mà em không tháo cái pịt tông ra. Lần này em mổ hết, gãy còn hơn không tìm ra bệnh.

Kết quả đây các cụ ơi:

Em đang xem lại cái Xơ cui đây, xem nó làm sao mà oánh nhau dữ thế??? Các bác cũng xem giúp em nhé, đồ tể như em chắc gì nhìn thấy

EM CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ TƯ VẤN Ạ! HẾT BỆNH RỒI CÁC BÁC

chocgaybanhxe

Tài xế O-H
Mở đi mở lại, còn sợ bị gãy nữa chứ. Cũng lần trước sợ gẫy mà em không tháo cái pịt tông ra. Lần này em mổ hết, gãy còn hơn không tìm ra bệnh.

Kết quả đây các cụ ơi:

Em đang xem lại cái Xơ cui đây, xem nó làm sao mà oánh nhau dữ thế??? Các bác cũng xem giúp em nhé, đồ tể như em chắc gì nhìn thấy

Mời ông Lomo chuyên mổ xẻ & giẻ-rách chuyên sắt vụn vào chiến đấu đê.

gie-rach

Tài xế O-H
Cụ Dương gì đó cho em hỏi tý thế nó bị hỏng thế nào hả cụ cho em 200 ảnh. Cụ cho em cái mã đầy đủ của bơm nhé để em thêm tý kiến thức về bơm. em nghe dân đồn cái này của Đức thì phải mà hình như Cụ Hoè- CT Quỳnh biết chút chút.

L

LỌ MỌ

Khách

Kết quả đây các cụ ơi:

Cho tớ nói phét tý với! Xem sơ đồ hệ thống điều khiển bơm của bạn thì tớ có tý ý đểu nó như thế này :

Các chi tiết trong bộ ba lô sài nhiều lâu ngày bị mòn và vị trí làm việc của các chi tiết đó hiệu chỉnh chưa chính xác.Tín hiệu phản hồi thì ''lập loè'' Cho lên sinh pệnh sinh tật thôi.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Cụ Dương gì đó cho em hỏi tý thế nó bị hỏng thế nào hả cụ cho em 200 ảnh. Cụ cho em cái mã đầy đủ của bơm nhé để em thêm tý kiến thức về bơm. em nghe dân đồn cái này của Đức thì phải mà hình như Cụ Hoè- CT Quỳnh biết chút chút.

Ôi cụ ơi, em vừa mất cái LG GC900 chụp ảnh rất đẹp, do hôm đi VT, ngồi uống cà fe ngắm mấy em chân dài nên em quên nó luôn khi về. 5 phút sau em mượn máy gọi lại thì ò í e rồi. Vậy là có được tấm hình nào đâu. Giờ còn mất luôn số máy của cụ Đàm nhà ta nữa chứ. Em đang tìm lại trên diễn đàn xem có thấy số cụ ĐÀm đâu ko. Nếu cụ Đàm đọc thì cho em xin lại cái mã Hand phone của cụ

Bơm của nó là bơm kép cụ ạ: A8V107 - LR3CH2/60 của Rexroth.

Chú cẩu của em là giống ĐỨC, Krupp KMK5110 đấy cụ

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Hình bom A8VO em nó đây cụ nè:

Khà khà !! Hóa ra là anh bạn DUONGPN có đầy đủ tài liệu bí kíp của cái máy này, thế mà anh bạn cứ đưa từng "TRÍCH ĐOẠN" của sơ đồ mạch lên, bởi thế đọc bài này từ đầu mà tớ vẫn chưa dám trả lời. Sợ hớ hàng !!:10::102:

Mr.Pono

Pờ Nờ
Khà khà !! Hóa ra là anh bạn DUONGPN có đầy đủ tài liệu bí kíp của cái máy này, thế mà anh bạn cứ đưa từng "TRÍCH ĐOẠN" của sơ đồ mạch lên, bởi thế đọc bài này từ đầu mà tớ vẫn chưa dám trả lời. Sợ hớ hàng !!:10::102:

Em cũng sợ đưa lên lại MÚA RÌU TRƯỚC MẮT THỢ, bởi đa phần các cụ đều có cả.

ĐA TẠ các CAO NHÂN đã tư vấn giúp em.

chocgaybanhxe

Tài xế O-H
Em cũng sợ đưa lên lại MÚA RÌU TRƯỚC MẮT THỢ, bởi đa phần các cụ đều có cả.

Tôi đang rất cần để nghiên cứu đây, xem ông có cho không hay lại làm hàng.
Tôi bắt đầu nghi ngờ lòng tốt của ông rồi đấy, sợ mất vốn làm ăn thì nói một câu.

Ông LẠC HẬU ông ấy hiền quá, còn tôi đã xin xỏ ông rồi mà không cho thì dở với tôi đấy.

Admin đừng xóa bài này của tôi nhé, xin cảm ơn.

Mr.Pono

Pờ Nờ

Tôi đang rất cần để nghiên cứu đây, xem ông có cho không hay lại làm hàng.
Tôi bắt đầu nghi ngờ lòng tốt của ông rồi đấy, sợ mất vốn làm ăn thì nói một câu.

Ông LẠC HẬU ông ấy hiền quá, còn tôi đã xin xỏ ông rồi mà không cho thì dở với tôi đấy.

Admin đừng xóa bài này của tôi nhé, xin cảm ơn.

Ấy chết ấy chết. BÁC NÓI THẾ EM HẾT ĐƯỜNG LÀM ĂN ĐẤY.

Em đang Ấp loát đây, không biết khi nào mới xong vì cái mạng nhà em nó Sờ Lâu lắm!

---------- Post added at 11:45 PM ---------- Previous post was at 11:26 PM ----------

Em đang Ấp loát đây, không biết khi nào mới xong vì cái mạng nhà em nó Sờ Lâu lắm!

ĐÂY BÁC Ợ: Em tìm ra rồi đây, chứ chờ con nhà nó ẤP thì Sờ Lâu lắm

http://www.mediafire.com/download.php?xreanjygap0uecii

chocgaybanhxe

Tài xế O-H

---------- Post added at 11:45 PM ---------- Previous post was at 11:26 PM ----------

ĐÂY BÁC Ợ: Em tìm ra rồi đây, chứ chờ con nhà nó ẤP thì Sờ Lâu lắm

http://www.mediafire.com/download.php?xreanjygap0ueci (Pass www.oto-hui.com)

Tung chiêu "Rung cây dọa khỉ" xem thế nèo.

Xin cám ơn!!! lúc này thì tôi chưa dùng đến, khi nào cần thì quay lại tìm vậy.

Mời các cụ cùng chiến đấu tiếp.

Mr.Pono

Pờ Nờ
em đoán mò ấy thôi. theo ngu ý của tại hạ bộ ba lô của em nó có vấn đề. hai van một chiều ở ba lô làm việc không được hai van bi lâu ngày mòn. hoặc rích lơ cao áp bị tắc. khoang piton kiểm soát chung hai bơm không đạt dẫn đến mở góc lưu chết mức lớn. đồng thời bị sóc xy lanh, làm tách mặt mất áp...kiến thức nhà quê, con trâu cái cày ấy mà. cười em sấu hổ !!! cứ nói .hì.hì.hì

---------- Post added at 12:40 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

xin hoỉ đằng ấy[ DUONGPN ] em nó A8VO gì ấy nhỉ

Kính cụ!

Nó là A8V107 LR3CH2 cụ ạ.

:))HÀNG NÀY ĐỘC ĐẤY, GIỜ CÁC CỤ LÀM MẤY CON KIỂU EL THÔI, CHỈ CÓ duongpn CÒN LÀM HÀNG ĐỘC:))

thaoha

Moderator
em đoán mò ấy thôi. theo ngu ý của tại hạ bộ ba lô của em nó có vấn đề. hai van một chiều ở ba lô làm việc không được hai van bi lâu ngày mòn. hoặc rích lơ cao áp bị tắc. khoang piton kiểm soát chung hai bơm không đạt dẫn đến mở góc lưu chết mức lớn. đồng thời bị sóc xy lanh, làm tách mặt mất áp...kiến thức nhà quê, con trâu cái cày ấy mà. cười em sấu hổ !!! cứ nói .hì.hì.hì

---------- Post added at 12:40 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

xin hoỉ đằng ấy[ DUONGPN ] em nó A8VO gì ấy nhỉ

cụ cứ trình bày chính kiến của cụ ra như thế có ai phản đối đâu,mọi người vào diễn đàn để tham khảo học hỏi.lẫn nhau.có ai chê gì đâu mà sợ.cụ cứ phát thỏa sức=d>=d>=d>

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên