dứt dây hệ thống đề,xin giúp đỡ...

T
Bình luận: 18Lượt xem: 1,896

cocacola

Tài xế O-H
oto thì khó chứ xe máy thì ko phuc tap lắm đâu ạ.bác mà cứ nghẹo đầu xe về 1 bên nhất định lại đè đk thì bị đứt dây rồi! khoảng cách chắc không xa công tắc đâu.chịu khó lần sẽ thấy thôi ạ

nguyenanbinh1

Tài xế O-H
bác làm thử đấu nối cái rác cắm ở trong mặt nạ đầu ấy.nối sợ dây đề thôi.rồi đề thử xem sao.con nữa lúx để ngay cổ lái bàn thờ có sáng đèn không bác?

juno_vt00

Tài xế O-H
Bác kiểm tra dây từ công tắc xuống rơle đề , nếu đứt hay muốn nhanh thì đi dây ngoài , thế là khách không sốt ruột hihi

Duythai

Tài xế O-H
lúc mất đề thì có mất đèn mo không, nếu mất là do đứt dây đỏ từ ac quy lên khóa hoặc đứt dây đen từ khóa xuống dơ le đề. nếu đèn mo vẫn sáng thì đứt dây vàng sọc đỏ từ dơ le đề lên nút đề hoặc đứt dây xanh lá cây từ nút đề ra mát. chuẩn bị 1m dây là đủ nếu ko có đồng hồ.

thanh_dl5

Tài xế O-H
Bạn chỉ cần kiểm tra mạch đề cho chính xác là được thôi. Kiểm tra điện từ ắc quy - cầu chì - rơ le - củ đề - nút đề.Ok là được đó bạn

hongoc89

Tài xế O-H
cái đó chăc bị đưt day ngâm roi,cụ lay tay keo mạnh vao day vàng soc đỏ tu nút đè xuông thu xem no co bi đut kg chúc cụ thânf công nhe

Tranhoaison

Tài xế O-H
Bạn chỉ cần lấy dây ngoài câu từ công tắc xuống đến zole đề ..nếu không bị nữa thì cắt dây cũ đi quấn đoạn dây đó vào ..
Đầu tiên bạn kiểm tra phần dây ở gần tay lái xem ..quá trình quay đi quay lại nhiều dây bị mòn vỏ và hở lõi chạm vào khung sẽ nói mát cho máy đề ..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên