E200 bị bó phanh

dongvac
Bình luận: 7Lượt xem: 1,324

toyota_vietnam

Tài xế O-H
dòng xe này cũng lành mà bác.ko tới lỗi khó đâu.theo e bác tháo ra và đi láng lại đĩa phanh và thay mới má phanh.còn tổng phanh sau thì ta tháo ra vệ sinh và thay phớt đi.kém quá thì báo khách thay luôn.chúc bác thành công

panda_gmb

Tài xế O-H
Theo em thì con heo này bị dính rồi.bác tháo piston heo ra kiểm tra xem heo còn láng mịn ko nhé, láng mịn thì bác thay cuppen nhé. Vệ sinh heo và piston sạch sẽ nhé. Cuối cùng thì bác thay luôn bố sau.

mami1981

Tài xế O-H
Vụ này dễ hơn ăn kẹo mà bác,tháo cụm phanh bó ra,kiểm tra Pít Tông bằng cách cho tháo ra,sau đó dạp nhẹ phanh cho Pít Tông lồi ra,sau đó dùng Ma Lơ Via vào ép thử xem,nếu không vào hoặc vào nhưng phải cần lực mạnh thì em nó đã kẹt,sau đó kiểm tra đến ắc
Pistong thì tháo ra sau đó bác cho tay vào kiểm tra xem lòng nó có mịn không,nếu rỗ thì lấy giáp mịn đánh lại
Ắc và các bộ phận khác thì dùng bàn chà nhám lắp vào máy mà oánh
Nếu đĩa phanh đã thành gờ,rãnh thì bác mang qua thợ tiện kêu họ láng lại
Thay đôi má phanh mới,chêm dầu phanh,xả e sau đó tính xèng thôi

hoangtiensinh

Tài xế O-H
Vụ này dễ hơn ăn kẹo mà bác,tháo cụm phanh bó ra,kiểm tra Pít Tông bằng cách cho tháo ra,sau đó dạp nhẹ phanh cho Pít Tông lồi ra,sau đó dùng Ma Lơ Via vào ép thử xem,nếu không vào hoặc vào nhưng phải cần lực mạnh thì em nó đã kẹt,sau đó kiểm tra đến ắc
Pistong thì tháo ra sau đó bác cho tay vào kiểm tra xem lòng nó có mịn không,nếu rỗ thì lấy giáp mịn đánh lại
Ắc và các bộ phận khác thì dùng bàn chà nhám lắp vào máy mà oánh
Nếu đĩa phanh đã thành gờ,rãnh thì bác mang qua thợ tiện kêu họ láng lại
Thay đôi má phanh mới,chêm dầu phanh,xả e sau đó tính xèng thôi
cứ như là ăn kẹo hjhj

dongvac

Tài xế O-H
thực ra con này e cũng nghĩ kẹt pittong nên chiều nay đã tháo bảo dưỡng + thay má mới. Chiều tối lắp vào test thử bị dính 2 bánh sau bó. Cụm phanh nó bằng hợp kim nhôm nên ko bao giờ gỉ đc e chỉ vs sạch rồi lắp lại. cho mỡ vào 2 con suốt. còn piston khi lắp vào 1/2 thì nhẹ nhưng ấn vào tiếp thì rất nặng ko thể vào đc nữa và e thả thử piston vào xi lanh mà ko có cúp ben cũng rất chặt ko xuống đc. cúp ben đẹp, piston đẹp, xanh lanh đẹp và xe mới chạy đc 2 vạn. khó hiểu thật

mrdp

Tài xế O-H
Khi bó bác thử sả e xem dầu có bị ứ giữ áp không nếu không thì bảo đưỡng ắc phanh pít tông thay xin là xong.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên