Em hỏi về máy chuẩn đoán ạ

oto16ahn
Bình luận: 13Lượt xem: 1,766

oto16ahn

Tài xế O-H
Em đang theo học lớp điện dòng xe hiện đại và em có định hướng theo về ngành lên em xin đc các pro chỉ giáo em vê máy chuẩn đoán ạ. Em chưa dùng máy chuẩn đoán nào cả,cũng chưa có điều điện được dùng nữa ạ.
Em còn non các cụ đừng mắng em ạ.em xin chân thành cảm ơn ạ!

phamhuy

Tài xế O-H
Nếu có điều kiện [tiền bạc] và nhu cầu chuyên sâu thì đầu tư mỗi hãng 1 máy, dùng cho sướng, đủ chức năng. Còn chỉ cần đọc lỗi, xóa lỗi, xem dữ liệu, kích hoạt thì dùng các loại máy đa dòng cho tiện, VD: Gscan, X431, Auto-Land,...

bungati2012

Tài xế O-H
Em đang theo học lớp điện dòng xe hiện đại và em có định hướng theo về ngành lên em xin đc các pro chỉ giáo em vê máy chuẩn đoán ạ. Em chưa dùng máy chuẩn đoán nào cả,cũng chưa có điều điện được dùng nữa ạ.
viêc đầu tiên là cụ phải dc nhìn thấy nó và sợ vào nó đã ,rồi dần dần dùng nhiều thành quen cụ ạ.
cụ có thể tham khảo trên diễn đàn cách sử dụng.
các máy chuẩn đoaán có cách sử dụng tương tự nhau.
như chỗ em đang dùng từ camman-scan VG sang G-scan cũng không cần phải học gì nhiều
cái chính là tìm ra lỗi nhưng biết sửa nó ở đâu hay không thôi ạ.

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Hướng đi của cụ em cũng muốn theo quá.Điện luôn là món béo nhất ở ô tô.
Cụ xem qua tài liệu topic này nhé.

oto16ahn

Tài xế O-H
em cảm ơn các cụ .em mới đc nhìn cũng chưa đc sử dụng bao h cả.thấy các Bác đi trước gõ đầu nó giống mobile,hi.em chả tin.vì em thừa biết là tiếng anh nó nhiều lại khó dịch hơn nữa.em dùng phần mềm tra nhưng nghĩa trung trung,k có võ thì k dịch đc.mặc dù chuẩn từ điển chuyên ngành oto rồi đấy ạ.

oto16ahn

Tài xế O-H
em cảm ơn các cụ .em mới đc nhìn cũng chưa đc sử dụng bao h cả.thấy các Bác đi trước gõ đầu nó giống mobile,hi.em chả tin.vì em thừa biết là tiếng anh nó nhiều lại khó dịch hơn nữa.em dùng phần mềm tra nhưng nghĩa trung trung,k có võ thì k dịch đc.mặc dù chuẩn từ điển chuyên ngành oto rồi đấy ạ.

thanhauto0301

Tài xế O-H
Dùng từ điển để dịch thì chỉ là 1 phần thôi cụ ah . Cụ phải tưởng tượng và hình dung ra nó nữa cơ . Cụ thể là cụ đã phải biết nguyên lý các chi tiết nữa .

thaituy28

Tài xế O-H
bác học tiếng anh đi đã, rành rồi hẵn mua, chứ bỏ vài nghìn ra mua cái máy to to về, mà chỉ đọc và xóa lỗi thì mua cái code reader của trung quốc về xài cho rồi hè hè

oto16ahn

Tài xế O-H
có cụ nào có file chứa toàn bộ tiếng anh vê chuẩn đoán k ạ. e sưu tầm đc 1 file pdf EN của all data nhưng cũng k đc đủ. em đang tự soạn 1 file tiếng anh chuẩn đoán. cụ nào sưu tầm đc file nao giúp em hoàn thiện file từ điển này với ạ. làm xong em share Free trên OH ạ.
tiếng anh giờ em bập bẹ lên tìm đã lâu rồi lại phải tra.mong đc các cụ giúp đỡ em ạ

yaris1

Tài xế O-H
bác học ở đâu mà đến máy chuẩn đóan cũng mãi chưa đc sờ vào? Nếu chỉ đọc tài liệu không thì đúng là làm mò, kể cả có người hướng dẫn thì cũng chỉ biết đến mấy cái thao tác đọc xóa lỗi là hết nên nhiều gara em thấy có Gscan cũng không biết dùng, quá phí. bác cứ học thầy Dũng dtd (0913001792) sẽ cho bác đủ thứ bác cần, kể cả tiếng anh kỹ thuật, sử dụng hiệu quả nhất máy chẩn đoán, dịch mã lỗi, nguyên lí và chốt lại là sửa được lỗi

thaodinh_amc

Tài xế O-H

Chào bạn
Theo kinh nghiệm thì mình thấy sử dụng máy chẩn đoán nói chung là không khó, vấn đề là bạn phải hiểu được các hệ thống làm việc như ghế nào, mạch điện bị hư hỏng căn bản thì dây nhợ ra sao thì bạn mới sửa chữa được xe. Máy chẩn đoán không phải là tất cả đâu bạn ạ.

Mình thấy kỹ năng cần thiết nhất để sử dụng tốt các loại máy chẩn đoán là vốn tiếng Anh chuyên ngành của bạn phải vững, khi đó bạn sẽ nhanh chóng làm việc được với các loại máy chẩn đoán thôi.

Về tính năng thì chắc không phải nói nhiều về các máy chẩn đoán nhỉ. Nói chung máy chẩn đoán là công cụ hỗ trợ người thợ đọc được các mã lỗi, xem được dữ liệu hoạt động của các hệ thống, cài đặt và lập trình lại một số hệ thống tren ô tô. Ngoài ra, một số loại có thể có chức năng đo xung làm việc của các chi tiết, giả lập tín hiệu cảm biến về ECU để kiểm tra hoạt động của cảm biến.....

Nói chung bạn cần đưa ra câu hỏi cụ thể hơn thì mọi người mới trả lời chính xác cho bạn về máy chẩn đoán được.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

-Thứ nhất không có máy chuẩn đoán
-Thứ 2, muốn học thì phải học về ô tô đã. Việc dùng máy thì cũng như dùng Iphone mà thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên