escape bị lỗi túi khí b1881

T
Bình luận: 12Lượt xem: 5,884

hanhthuy1990

Tài xế O-H
hôm nay e gặp con escape 2004 số tự động.hệ thống nó báo lỗi b1881.Seatbelt Passenger Pretensioner Circuit Open.
e xem bên dây đai an toàn hành khách thì không có hẹ thống kích nổ để căng dây đai.vậy lỗi này là sao hả các bác.e cũng không thấy giắc điện nào ở đó cả
Nó báo hở mạch đấy bác ạ. bác xem bên tài xế thử có không? em sợ xe đãnổ túi khí và thay đai mà không có bộ khóa đai đây.

trainghe87@

Tài xế O-H
Nó báo hở mạch đấy bác ạ. bác xem bên tài xế thử có không? em sợ xe đãnổ túi khí và thay đai mà không có bộ khóa đai đây.
khi đó ông lật về nên e cũng lắp vội cho khách về.e đang hẹn lúc khác làm lại.mà sao kì lại nếu vậy thì nó phải báo liên tục chứ.e hỏi ông ấy có khi nào cái đèn này tắt không.thì khác bảo nó tắc được 3 hôm hôm nay mới nổi lại.nên e cũng làm thấy kỳ lạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
khi đó ông lật về nên e cũng lắp vội cho khách về.e đang hẹn lúc khác làm lại.mà sao kì lại nếu vậy thì nó phải báo liên tục chứ.e hỏi ông ấy có khi nào cái đèn này tắt không.thì khác bảo nó tắc được 3 hôm hôm nay mới nổi lại.nên e cũng làm thấy kỳ lạ
những điều khách nói rất quan trọng để chẩn đoán bệnh nhưng không phải là nói sao nghe vậy. nhất là những khách có tính chất "Trung Quốc". mình phải tiếp thu và chọn lọc bác ạ.

oto16ahn

Tài xế O-H
cụ cúi xuống gầm ghế xem có bị lỏng giắc chỗ đoạn dây điện màu vàng k|,trước em cũng gặp con Escape bị ở đó

vantrung178

Tài xế O-H

giắc này nó nằm dưới gầm ghế phụ cụ kt lại nhé
theo em cụ tháo rắc ra vệ sinh bằng rp7 rồi dùng dây rút nhựa cột chặt giắc lại

mazda3

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại đoạn đây từ hộp dến đầu giắc đi ! điện trở nó cao là nổi lên lỗi này ! dùng rp7 hok hết thì đấu lại đoạn dây đó la ok !

hvn9999

Tài xế O-H
phần mềm giải thích của Ford ghi sai ,, ghi là cơ cấu căng đai b1881 .Seatbelt Passenger Pretensioner Circuit Open

B1877 cũng thế , bên ghế lái

nhưng thực ra là công tắc báo đã cài khóa dây an toàn , ở ghế , có mò đến mai cũng ko ra được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên