for laser đời 2000 nóng máy thì không nổ được , mấy tiền bối giúp giùm !

Realman0101
Bình luận: 11Lượt xem: 1,027

Realman0101

Tài xế O-H
nếu máy nguội thì nổ được tầm 5 phút rồi tự nhiên tắt, đề lại k nổ nữa. để nguội máy tiếp tuc nổ. khi nó nóng không nổ được kiểm tra k có lửa ra bugi. em đã vệ sinh hết giắc cảm biến + với thay cảm biến trục cơ va trục cam, nhưng vẫn không được. mong các bác giúp giùm. em cám ơn trước.

synguyenvn

Tài xế O-H
bạn kiểm tra từng phần hệ thống điện, nguồn cho ECU, bô bin, dây cao áp, cảm biến nhiệt nước làm mát, cầu chì, mass tất cả phải ok đã

haiphuc

Tài xế O-H
Cụ ktra lại hộp ecu.cảm biến cơ cam thay rồi mà vẫn bị thì cụ ktra lại hộp,xem có thiếu mát hộp ko.hoặc lấy hộp khác để thử....pan này mình dự là lỗi hộp.

Realman0101

Tài xế O-H
cả ngày này em bận làm nên k online được, cảm ơn mấy cụ đã góp ý. về bệnh của nó em đã làm xong rồi.vì xe người ta cần gấp nên em mới lên đây hỏi, dù sao em vẫn cám ơn nhiều.

0zawa

Tài xế O-H
bác đọc dataist xem cb nhiệt báo về có bất thường ko? biết đâu cb nước xịt mẹ nó rồi báo nhiệt cao quá máy ko cho lửa ra bobin

Realman0101

Tài xế O-H
vì mình là người thứ 3 sữa nên đã bỏ qua những việc mấy ông thợ trước làm.nó bị hỏng cảm biến trục cơ,k biết lúc trước ông thợ kia mua cảm biến sao lắp vào vẫn k dc( hình như cảm biến mới đó cũng bị hư thì phải)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vì mình là người thứ 3 sữa nên đã bỏ qua những việc mấy ông thợ trước làm.nó bị hỏng cảm biến trục cơ,k biết lúc trước ông thợ kia mua cảm biến sao lắp vào vẫn k dc( hình như cảm biến mới đó cũng bị hư thì phải)
Ngay từ đầu, mình cũng cho rằng cảm biến tốc độ trục khuỷu bị hỏng, nhưng thấy nói đã thay rồi nên lại chần chừ. Mình thật là thiếu quyết đoán, chán
Thế bác chủ làm thế nào mà truy được cái cảm biến ấy?

Realman0101

Tài xế O-H
em làm hết những j phải làm về bệnh đó,nhưng k dc.nên em phải kiểm tra lại từ đầu , xem như chưa ai lam.. thì e phát hiện ra cảm biến trục cơ k đạt tiêu chuẩn( cái này thì kn em làm việc e tự đúc rút ra) .
tại h em chuyên về điện lạnh nên mấy món điện e cũng ít làm nên nghề kém. mong những đồng nghiệp sãn lòng giúp đỡ. e cám ơn!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên