Ford escape 2003 bị báo lỗi imobilizer

G
Bình luận: 9Lượt xem: 2,041

nhuy08

Tài xế O-H
CHìa khóa dòng này em làm rồi, có chip từ nổ máy (CÔng nghệ RFID giống ford transit máy xăng 2003). Chắc là hỏng chip từ tren chìa khóa hoặc bị rơi mất. Chìa làm lại thì phôi ko thể bằng chìa zin đc, rất dễ rơi ra nếu ko cho 502 vào. Tìm lại cái chìa cũ lấy con chip thay vào có khi đc. Trước khi tháo Ktra phần nhận diện chìa khóa thì làm cách này đơn giản và nhanh nhất.

antrungan

Tài xế O-H
Theo e nếu ko nhận chìa khi cắm chìa đề nổ là báo động nó sẽ kêu inh ỏi lên chứ , em bị dính 1 con chìa hết bin xe ko nhận cắm vào đề ko nổ và báo động kêu inh ỏi

G0902786

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhiều.
CHìa khóa dòng này em làm rồi, có chip từ nổ máy (CÔng nghệ RFID giống ford transit máy xăng 2003). Chắc là hỏng chip từ tren chìa khóa hoặc bị rơi mất. Chìa làm lại thì phôi ko thể bằng chìa zin đc, rất dễ rơi ra nếu ko cho 502 vào. Tìm lại cái chìa cũ lấy con chip thay vào có khi đc. Trước khi tháo Ktra phần nhận diện chìa khóa thì làm cách này đơn giản và nhanh nhất.
Chìa zin của nó bị mất rồi bác ơi.Thằng gara trước nó làm rồi.đi được 2 tháng đến giờ thì đề máy không nổ.
[MERGETIME="1425919140"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy Gcan.xóa thử xem sao.nó mất lỗi mà ko co nổ máy được.e không nhớ mã lỗi.mà nó báo imo trên máy
[MERGETIME="1425919149"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy Gcan.xóa thử xem sao.nó mất lỗi mà ko co nổ máy được.e không nhớ mã lỗi.mà nó báo imo trên máy.
[MERGETIME="1425919192"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy Gcan. xóa thử xem sao.nó mất lỗi mà không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. mà nó báo imo trên máy.
[MERGETIME="1425919204"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy Gcan. xóa thử xem sao.nó mất lỗi mà không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. mà nó báo imo trên máy.
[MERGETIME="1425919283"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy bằng máy gcan. xóa thử xem sao.nó mất lỗi mà không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. mà nó báo imo trên máy.
[MERGETIME="1425919337"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy bằng máy can. xóa thử xem sao.nó mất lỗi nhưng không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. Nhưng nó báo immo trên máy.
[MERGETIME="1425919376"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy bằng máy Gscan. xóa thử xem sao.nó mất lỗi nhưng không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. Nhưng nó báo immo trên máy.
[MERGETIME="1425919400"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác. xóa thử xem sao.nó mất lỗi nhưng không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. Nhưng nó báo immo trên máy.
[MERGETIME="1425919412"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác. xóa thử xem sao.nó mất lỗi nhưng không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. Nhưng nó báo immobilizer trên máy.
[MERGETIME="1425919420"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác. xóa thử xem sao.nó mất lỗi nhưng không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. Nhưng nó báo immobil trên máy.
[MERGETIME="1425919428"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác. xóa thử xem sao.nó mất lỗi nhưng không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. Nhưng nó báo trên máy.
[MERGETIME="1425919464"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác. xóa thử xem sao.nó mất lỗi nhưng không có nổ máy được. e không nhớ mã lỗi. Nhưng nó báo trên máy.

nhuy08

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhiều.

Chìa zin của nó bị mất rồi bác ơi.Thằng gara trước nó làm rồi.đi được 2 tháng đến giờ thì đề máy không nổ.
[MERGETIME="1425919140"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác.em đọc máy Gcan.xóa thử xem sao.nó mất lỗi mà ko co nổ máy được.e không nhớ mã lỗi.mà nó báo imo trên máy
[MERGETIME="1425919149"][/MERGETIME]

Nếu bão lỗi chìa thì ko nổ dc là đương nhiên. Có thể tháo ốp dưới vô lăng ra kiểm tra mạch nhận diện chìa khóa ngay tại cổ ổ khóa. Nó là mạch nhận sóng RFID đưa tín hiệu vào ECU để nhận diện chìa khóa. Không đúng chìa sẽ ko có cao áp hoặc ko phun xăng tùy theo thiết kế. Nếu mạch và dây dẫn ko có gì bất thường thì cụ chịu khó gọi thợ chuyên đánh chìa đến làm trực tiếp trên xe với phôi chìa mới.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên