Ford Escape cần các cụ tư vấn ạ !

tdviet1991hn
Bình luận: 9Lượt xem: 2,695

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Nay xưởng em có ẻm ford escape nổi đèn check mã lỗi p2188 .em c
Do khách cần đi nên em chỉ kịp xóa check và hẹn hôm khác đến kiểm tra kĩ lại. Khách cũng có đi chỗ khác rồi nên bảo cứ xóa được vài ngày lại hiện
Bác nào có kinh nghiệm khoản này chỉ giáo và tư vấn giúp em với ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Do khách cần đi nên em chỉ kịp xóa check và hẹn hôm khác đến kiểm tra kĩ lại. Khách cũng có đi chỗ khác rồi nên bảo cứ xóa được vài ngày lại hiện
Lỗi này báo hỗn hợp nhiên liệu giàu. system too rich banhk 1. Bác cứ xem những cái cơ bản như xăng, gió, lửa ấy.

ledoan

Tài xế O-H
System too rich at ldle (bank 1) .hệ thống quá giàu ở không tải dãy 1 cụ xem kim có bẩn kẹt không nhá ....

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác ạ, hôm nào xe vào em mới kiểm tra được lại ạ.hôm nọ em mới kiểm tra qua được buzi bạch kim vẫn ngon, đã vệ sinh cảm biến MAF ạ.còn lí do nào nữa ko các bác nhờ, xe vào chắc em cho thông xúc kim phun buồng đốt đầu tiên phát.hề.

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi luôn, bác nào đã dính em captiva lỗi p0449 (evaporative emission system vent control circuit intermittemt ) em mò mãi mà ko hết quả đèn check engine.bác nào tư vấn giúp em với ạ.

quangvinh1991

Tài xế O-H
mình thì cũng chưa làm xe này,nhưng xin có vài ý, có gì thì a-e chém tiếp.
trước hết check data list, xem các thông số làm việc của động cơ làm việc có tốt ko.
tiếp theo kiểm tra bugi (lửa yếu, cb oxy báo thừa xăng)
kiểm tra xăng ( đái béc,áp lực xăng gây thừa xăng) nếu xe hiện nay chỉ báo lỗi thừa xăng lúc động cơ chạy galangti thì mình nghi ngờ khả năng về gió nhiều hơn.
kiểm tra gió (kiểm tra van thoát hơi 1 chiều trên nắp dàn cò vào đường ống nạp)
cần biết thêm tình trạng cụ thể của xe!

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Xe nổ garanti bình thường các cụ ạ , tại em mới ngó qua được vòng tua ổn định, cảm biến oxi từ 0,1- 0,8 v em nghĩ ổn ạ, tại có ít thời gian quá nên em mới làm được có tí ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên