Ford Escape nổ ngược.

HoangTuong???
Bình luận: 20Lượt xem: 2,904

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
chào các cụ OH ở xưởng e có 1 con escape 2003 v6 sau khi tháo ra vệ sinh máy va làm lại rong năp cò(e chưa tháo xích cam ra) thì đề máy nổ ngược phọt lửa ra cổ hút giống như bị sai cam các bác ạ.các bác giup e vs để ra tet chiến vs nó tiếp ạ
Bác chưa tháo xích cam tức là sẽ không sai cam .Nhưng nó sẽ sai những thứ khác mà Bác khi tháo ra là đúng và lắp vào bị sai.Bác cố gắng tìm kiểu gì cũng có .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chào các cụ OH ở xưởng e có 1 con escape 2003 v6 sau khi tháo ra vệ sinh máy va làm lại rong năp cò(e chưa tháo xích cam ra) thì đề máy nổ ngược phọt lửa ra cổ hút giống như bị sai cam các bác ạ.các bác giup e vs để ra tet chiến vs nó tiếp ạ
bác cắm dây cao áp thế nào? Buly trục cơ bác có mở ra không?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Bác lắp giắc cắm vào mobin của vách 1 máy 1,3,5 bị lộn. Đổi giắc 1 và 5 cho nhau bác ạ !

HoangTuong???

Tài xế O-H
trước khi tháo ra máy nổ bình thường các cụ ạ.nhưng em tháo ra chỉ làm roong thôi ạ chưa tháo xích cam nên ko thể sai cam được ạ.giắc diên thì ko sai được ạ vì độ dài ngắn khác nhau ma cụ.e cũng lên youtobe xem cách tháo ráp thi các dây điện đúng rồi các cụ ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
trước khi tháo ra máy nổ bình thường các cụ ạ.nhưng em tháo ra chỉ làm roong thôi ạ chưa tháo xích cam nên ko thể sai cam được ạ.giắc diên thì ko sai được ạ vì độ dài ngắn khác nhau ma cụ.e cũng lên youtobe xem cách tháo ráp thi các dây điện đúng rồi các cụ ạ.
dây điện xe này có cái máy 2 và 4 hay 4 và 6 hay bị lộn lắm. nó có đoạn dây cong nên hay cắm lộn 2 qua 4 hay 6 qua 4. đã từng làm mấy chiếc rồi bác ạ.

HoangTuong???

Tài xế O-H
bác cắm dây cao áp thế nào? Buly trục cơ bác có mở ra không?
em tháo cái này ra ạ

trannhatanh

Tài xế O-H
chác chăn là ko thể sai dây điện đc bác ạ e kiểm tra kĩ lẳm rồi ạ..em đang nghĩ là bắt nhầm đĩa tạo xung này bác
Bác chưa làm cam mà đề máy nổ ngược thì chỉ bị sai dây thôi bác ạ. Dây dài ngắn khác nhau là bác sai rồi có thể lắp hết. Nhìn từ đầu máy hàng bên tay trái chắc ko sai đc bác đảo ngược chiều cho em hàng bên phải rồi nổ xem.

HoangTuong???

Tài xế O-H
Bác chưa làm cam mà đề máy nổ ngược thì chỉ bị sai dây thôi bác ạ. Dây dài ngắn khác nhau là bác sai rồi có thể lắp hết. Nhìn từ đầu máy hàng bên tay trái chắc ko sai đc bác đảo ngược chiều cho em hàng bên phải rồi nổ xem.
e chăc chăn là ko thể sai dây được bác em đã kiểm tra nhiều lần rồi ạ.

xelagi

Tài xế O-H
cụ sai giắc cắm mobin rùi. dây giắc chạy từ đuôi máy chạy lên bên
dãy chẵn aays

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên