Ford Everest đời 2011 bị ra khói đen

cuongsapa
Bình luận: 33Lượt xem: 5,946

cuongsapa

Tài xế O-H
bệnh cu cụ.a lô chô em em chỉ cho dòng này hay bị lam.khói đen an dầu.sdt 0979172253
Thanks cụ nhiều! em sẽ gọi
bạn chỉ cho mọi người biết khói đen, hay trắng. trắng thì 2 nguyên nhân, dầu bôi trơn lọt buồng đốt, lọt 2 dạng, xecmang, phốt ống dẫn hướng xupap. nếu xecmang mòn hơi sẽ yếu, khói sẽ lên cả trên cò mổ hoặc trục cam trên nắp máy, còn nếu ko phải xecmang thì lọt theo phốt xupap. dạng thứ 2 là nhiên liệu đốt không hết, do kim phun đái không tơi hoặc xupsap mở sớm hơn ( cam đặt lệch sớm hơn)
dạ thưa cụ là xe em 1 mình em chạy kinh doanh lên máy móc ngon lành em toàn thay dầu máy ở hãng thôi ạ loại 1 vạn cứ 8k em thay định kỳ. xe em khói đen 100% bác ạ, chỉ duy nhất từ ngày em đi thay dây cam và cò thì nó bị hiện tượng khói đen ạ. Cam đặt lệch sớm hơn là sao hả bác? là do day cam hay bi trục cam ạ, em cần biết chi tiết hơn 1 chút. Thanks cụ!
bệnh này chủ yếu là gio thợ tháo lắp không dánh đấu ty ô hơi nên nó sinh ra khói đên.cứ kiểm tra kỷ ty ô
bác xem trên đấy mà mở chuyên ford transit có ok không ?
hiện tại trên Sa Pa chưa có hiệu xe nào chuyên ford cả. mà cũng ko có hiệu nào sửa đc ô tô cả, chỉ thay ca su, dầu, nhíp nhiếc vớ vẩn thôi. trên này 90% là xe Ford nếu mở khả năng thành công cũng đến 80% rồi ạ...
[MERGETIME="1433721401"][/MERGETIME]
thưa cụ là có lỳ hơn tẹo teo thôi ạ, vì xe có 1 người sử dụng thôi, tại vì thợ ở Lào Cai em sợ Gà lên ko dám xem máy móc trước là do ko để ý lên mới bị chết dọc đường kéo ra Gara thay thôi...
--- Merged : Hôm qua, lúc 11:21 ---
Buồn khi đọc bài này của cụ quá cụ vào đây làm gì
sao vậy? mình chỉ là chạy xe bình thường thôi, ko phải thợ gì mình còn trẻ và kinh nghiệm ko nhiều trước hãng lên bảo thay dây cam mình tiếc 1tr ko thay cứ nghĩ bình thường lên bị như vậy, mình biết sai là mình phải chịu, mà ko biết bạn ko có ý định nhận xét thì miễn chứ ko cần nói bóng gió gì cả. thanks!!!

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Thứ nhất cụ xem các ống chân không cắm đúng chưa , van 1 chiều trên đường turbo có lộn ngược hay không ? Thứ hai cụ kiểm tra áp buồng đốt cả 4 máy ( vì không thể xác định kênh cò hay cong supap ).

cuongsapa

Tài xế O-H
thưa cụ là có lỳ hơn tẹo teo thôi ạ, vì xe có 1 người sử dụng thôi, tại vì thợ ở Lào Cai em sợ Gà lên ko dám xem máy móc trước là do ko để ý lên mới bị chết dọc đường kéo ra Gara thay thôi...
--- Merged : Hôm qua, lúc 11:21 ---
Buồn khi đọc bài này của cụ quá cụ vào đây làm gì
sao vậy? mình chỉ là chạy xe bình thường thôi, ko phải thợ gì mình còn trẻ và kinh nghiệm ko nhiều trước hãng lên bảo thay dây cam mình tiếc 1tr ko thay cứ nghĩ bình thường lên bị như vậy, mình biết sai là mình phải chịu, mà ko biết bạn ko có ý định nhận xét thì miễn chứ ko cần nói bóng gió gì cả. thnak
Thứ nhất cụ xem các ống chân không cắm đúng chưa , van 1 chiều trên đường turbo có lộn ngược hay không ? Thứ hai cụ kiểm tra áp buồng đốt cả 4 máy ( vì không thể xác định kênh cò hay cong supap ).
cám ơn bác. em rảnh em đem ra thợ kiểm tra chứ em cũng ko biết gì về xe mấy,

cuongsapa

Tài xế O-H
Thứ nhất cụ xem các ống chân không cắm đúng chưa , van 1 chiều trên đường turbo có lộn ngược hay không ? Thứ hai cụ kiểm tra áp buồng đốt cả 4 máy ( vì không thể xác định kênh cò hay cong supap ).[/q
Xem lai xem co´ gă´n be´t naˋy nhâˋm be´c kia hk ba´c ạ.nê´u nhâˋm ba´c đi tex lại thông sô´ be´c.
Thanks bac! em vừa bật nắp ca pô xem lại bị chảy dầu ra từ Kim phun thì phải thấy ướt ướt ở máy...

cuongsapa

Tài xế O-H
cụ tìm ra bệnh chưa cụ
em vẫn chưa có time để đi xem các cụ à. em mới thay lọc gió, lọc dầu di e zen, thay dầu máy, chạy đỡ hơn tí ạ.
[MERGETIME="1434428465"][/MERGETIME]
Theo e là do đặt cam chưa chuẩn thôi chứ xupap thì ko thể sai nhiều vậy chứ.
đặt cam chưa chuẩn là sao cụ? em gà lên ko hiểu cái này mấy, đặt cam chưa chuẩn là trục cam hay cái gì vậy? em thay dây cam thôi chứ em ko hiểu nhiều về động cơ mấy.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thanks cụ nhiều! em sẽ gọi

dạ thưa cụ là xe em 1 mình em chạy kinh doanh lên máy móc ngon lành em toàn thay dầu máy ở hãng thôi ạ loại 1 vạn cứ 8k em thay định kỳ. xe em khói đen 100% bác ạ, chỉ duy nhất từ ngày em đi thay dây cam và cò thì nó bị hiện tượng khói đen ạ. Cam đặt lệch sớm hơn là sao hả bác? là do day cam hay bi trục cam ạ, em cần biết chi tiết hơn 1 chút. Thanks cụ!

hiện tại trên Sa Pa chưa có hiệu xe nào chuyên ford cả. mà cũng ko có hiệu nào sửa đc ô tô cả, chỉ thay ca su, dầu, nhíp nhiếc vớ vẩn thôi. trên này 90% là xe Ford nếu mở khả năng thành công cũng đến 80% rồi ạ...
[MERGETIME="1433721401"][/MERGETIME]

sao vậy? mình chỉ là chạy xe bình thường thôi, ko phải thợ gì mình còn trẻ và kinh nghiệm ko nhiều trước hãng lên bảo thay dây cam mình tiếc 1tr ko thay cứ nghĩ bình thường lên bị như vậy, mình biết sai là mình phải chịu, mà ko biết bạn ko có ý định nhận xét thì miễn chứ ko cần nói bóng gió gì cả. thanks!!!
Theo tôi nghĩ, ở Sapa, nếu xe hỏng thường kéo về Lào cai hoặc Lai châu chứ ít sửa tại chỗ

cuongsapa

Tài xế O-H
Theo e là do đặt cam chưa chuẩn thôi chứ xupap thì ko thể sai nhiều vậy chứ.
đặt cam chưa chuẩn là sao cụ? em gà lên ko hiểu cái này mấy, đặt
Theo tôi nghĩ, ở Sapa, nếu xe hỏng thường kéo về Lào cai hoặc Lai châu chứ ít sửa tại chỗ
Em kéo ra Lào Cai cụ à
[MERGETIME="1434539451"][/MERGETIME]
hôm qua vừa gặp vấn đề này, chẳng chịu tìm hiểu gì, mang ngay ra tiệm mới khổ chứ
Thế cụ thể là ntn?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên