Ford Laser ga không bốc cần tư vấn

buiquangnghia_1990
Bình luận: 7Lượt xem: 5,405

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
chào các bác chiều nay lúc cuối giờ một em ford laser vào xưởng trong tình trạng ga không bốc được lọc xăng và bơm xăng thì chủ xe bảo mới thay em đã tháo bơm ra thì bẩn một chút vệ sinh lại lắp lên + vệ sinh họng hút + buzi nhưng vẫn không hết mai em định cho xúc lại béc phun các bác chém cho em mấy phát giùm với cảm ơn các bác

garahungduc

Tài xế O-H
:-? chú kiểm tra cho anh cái kiểm tra cho anh cái cảm biến do lưu lượng khí nạp xem nó có hỏng không cách kiểm tra do xem có nguồn vcc=5V mát có tốt không và nổ máy kiểm tra xem tín hiệu ra của cảm biến có dao dộng theo khi mình ga máy không diện áp dao dộng từ 0.7V galangti dến 4V khi bướm ga mở hết

nhungmien

Tài xế O-H
nghe như bạn nói thì mình thấy là bạn xem đèn báo lỗi động cơ xem có sáng lên khi động cơ nổ không.nếu đèn sáng thì bạn nên dùng máy chẩn đoán để kiểm tra.bạn đã kiểm tra áp suất bơm xăng lên giàn chưa vậy.cảm biến vị trí cánh ga và chân ga có làm việc tốt không.bác cứ kiểm tra các cảm biến tốt, bơm tốt thì mới kiểm tra đến vòi phun.chúc bạn thành công.

vantrung178

Tài xế O-H
mình cũng gặp một con mazda 323 cũng bị bênh máy yếu thốc ga phải một tẹo mới nên được mình thay cảm biến vi tri bướm ga thi được ngay.bạn kiểm tra cảm biến gió trước như anh hungduc hướng dẫn co may đọc lỗi tes xem có lỗi gì không

Engine 16

Thợ Phụ !
xe này khi có lỗi nó chỉ lên đèn check 1 lúc và tắt ngay .mặc dù xe vẫn bị lỗi .các lỗi được lưu lại trong hộp .đó là cái lạ nhất của dòng này .cắm máy chuẩn đoán vào xem lỗi là cách tốt nhất .mới chuẩn bệnh được .bác nào hay sửa dòng ford laser này để ý xem có bao giờ thấy xe báo check vào xưởng không nha .rất hiếm nhưng xe vẫn có nhiều lỗi lắm đó.
nếu xe của bác nổ không tải bình thường ga lên thì yếu có 2 nguyên nhân bơm xăng và cảm biến lưu lượng khí nạp nha .thay thử đi ngon ngay .cảm biến cơ và cam không cần kiểm tra .vì xe xe ford và mazda thiếu hoặc hỏng 1 trong 2 cảm biến <NE G>này không nổ được đâu mất cao áp luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên