Ford mondeo v6 đời 2002

thieugia1315
Bình luận: 23Lượt xem: 4,343

thieugia1315

Tài xế O-H
Ðề: Ford mondeo v6 đời 2002

Đúng như suy nghĩ của bác. Khi thiếu dầu, con đội thủy lực sẽ làm việc kém thậm chí không còn tác dụng truyền lực từ biên dạng cam để đẩy xupap. Vậy nên khi khởi động, tất cả các yếu tố xăng, lửa, áp đều tốt chỉ có điều xupap nạp không mở hoặc mở rất ít, không đủ điều kiện hình thành hòa khí trong động cơ => động cơ không nổ. Cảm ơn cụ đã chia sẻ một pan khá hay.

day cung la pan benh thuong gap khi lam con doi thuy luc. hy vog cac cu khong mc phai pan nhu minh.chuc cac cu thanh cong!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Chào các bác! tình hình là sáng nay có một con ford mondeo v6 đời 2002 vào xưởng bị thổi giăng mặt máy. em đã thay và lắp lại hoàn chỉnh! nhưng khi khởi động thì không nổ, bugi đánh lửa, bec phun bình thường, hơi mạnh, cam đặt đúng, cảm biến trục cơ và trục cam vẫn hoạt động nhưng đề lại không nổ. Có bác nào có ý tưởng giúp e với! em làm con xe này từ sáng tới giờ mà vẫn chưa tìm ra lỗi. Mong các bác giúp đỡ! thank các bác!

Mình nghe có vẻ mâu thuấn ( bu gi đánh lửa ,béc phun bình thường , hơi mạnh .căm đặt đúng ,cảm biến trục căm trục cơ hoạt động bình thường nhưng đề không nổ ) con đội thiếu dầu thủy lực thì buồng hơi làm sao đủ áp để nổ .Như vậy chủ thớt chỉ phán đoán hơi mạnh theo kinh nghiệm chứ chưa kiểm tra hơi bằng đồng hồ đo áp xuất . Mình cũng vùa làm xong con C180 cũng thay doang quy lát .Tất cả mọi thứ đều OK nhưng hơi áp chỉ có 4 kg .Việc này rõ ràng là không nổ rồi .Công việc tiếp theo mình bơm nhớt vào 4 xi lanh và lắp đồng hồ đo áp vào đề thì lên được tất cả đều trên 8 kg .Sau đó lắp bu gi vào và đề nổ luôn .Như vậy xe ford của bạn có phải do con đội thiếu dầu hay là đè nhiều dầu lên séc măng làm kín buồng hơi không .Mời các bác chém tiếp.

thieugia1315

Tài xế O-H

Mình nghe có vẻ mâu thuấn ( bu gi đánh lửa ,béc phun bình thường , hơi mạnh .căm đặt đúng ,cảm biến trục căm trục cơ hoạt động bình thường nhưng đề không nổ ) con đội thiếu dầu thủy lực thì buồng hơi làm sao đủ áp để nổ .Như vậy chủ thớt chỉ phán đoán hơi mạnh theo kinh nghiệm chứ chưa kiểm tra hơi bằng đồng hồ đo áp xuất . Mình cũng vùa làm xong con C180 cũng thay doang quy lát .Tất cả mọi thứ đều OK nhưng hơi áp chỉ có 4 kg .Việc này rõ ràng là không nổ rồi .Công việc tiếp theo mình bơm nhớt vào 4 xi lanh và lắp đồng hồ đo áp vào đề thì lên được tất cả đều trên 8 kg .Sau đó lắp bu gi vào và đề nổ luôn .Như vậy xe ford của bạn có phải do con đội thiếu dầu hay là đè nhiều dầu lên séc măng làm kín buồng hơi không .Mời các bác chém tiếp.

đúng là như bác chém cũng hợp lý nhưng hôm trước mình cũng đã thử đo bằng đồng hồ đo áp! mình dự đoán là con đội không mở được xupap nên máy vẫn nén mà không bị mất hơi!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

đúng là như bác chém cũng hợp lý nhưng hôm trước mình cũng đã thử đo bằng đồng hồ đo áp! mình dự đoán là con đội không mở được xupap nên máy vẫn nén mà không bị mất hơi!

Vấn đề là dùng đồng hồ đo áp nhưng kiểm tra trên đồng hồ thì cũng nhận biết được súp páp có đóng mở hay không do kim đồng hồ dao động

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên