ford ranger 2011 máy dầu xe chạy khoảng 1 km là tắt máy

volong
Bình luận: 9Lượt xem: 1,946

volong

Tài xế O-H
Sáng nay xưởng có kiểm tra xe ford range đời 2011 máy dầu xe chạy khoảng 1 km là tắt máy . Lỗi đọc được trên máy là
p0093 system fuel lead detected tạm dịch là hệ thống nhiên liệu phát hiện rò rỉ .Em đã tìm nhưng không thấy con cảm biến dò nhiên liệu ở đâu.
Bác nào biết xin chỉ giúp xin cảm ơn .

volong

Tài xế O-H
Xe khách đả lấy về không có cơ hội để làm .Nhưng xe đậu một chổ có làm kiểu gì cửng không bị khi chạy thì bị.

otomo

Tài xế O-H
nè bác phải kiểm tra kỹ 2 cái ống đồng để gắn ống dầu ra & hồi vào ấy, kt mặt trên mặt dưới xem có nứt hay rổ rổ gì ko.
ko thì thay đường ống dầu từ thùng lên heo là đc.

Engine 16

Thợ Phụ !
hệ thống nhiên liệu nghèo lỗi nầy thì nhiều nguyên nhân đây bạn ạ .rò rỉ đường ống nhiên liệu khiến hệ thống không đủ nhiên liệu ở thời kỳ có tải .nếu chỉ nổ không tải thì đủ nhưng có tải là chạy tốc độ và tải thì cần hỗn hợp lớn đủ với thời kì thì thiếu .tắc lọc nhiên liệu cũng là nguyên nhân với bệnh này mà có cơ hội gặp lại bạn lên hỏi kỹ chủ xe xem sáng ra hoặc đỗ nâu có rễ nổ không động cơ khi chạy tăng tốc hoặc tốc độ cao có yếu không hay vẫn bình thường và khi chạy 1km nó chết máy và nổ lại được diễn ra như nào để chuẩn đoán bệnh bạn ạ .xe nó hàng nghìn bệnh hành nghìn nguyên nhân khẳng định qua đây là hơi khó với bệnh này .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên