Ford ranger vua bán tải đang đi tự nhiên chết máy.Đề ko nổ!

nguyendzzung
Bình luận: 37Lượt xem: 12,120

nguyendzzung

Tài xế O-H
Ờ thì xe mới quá mà chưa đụng đến lần nào.Mấy lần trước cũng có khách hổ chỉ tư vấn tại chỗ ko biết có dc hay ko lần này họ kêu đến sửa hơi run ko tự tin cho lắm.Mà bọn này hay tự nhiên chết lắm có vài con gọi hỏi rồi

Nguyendong1988

Tài xế O-H
Máy dầu khi bạn chết hẳn đường nạp hoặc đường xả đều đề không nổ được, chết đường nạp thì đề rất nhẹ còn chết đường xả thì cựng chạy nhưng khói ra ít rồi tắt hoặc trả khói về nhiều đường khác. Máy đang chạy bị tắt khá dễ xử cứ bắt pan theo từng bước sẽ ra
Theo bác dễ xử lý ạh.theo e nó hoàn toàn khác.bởi vì khi đang chạy mà chết muốn xử lý nhanh tại chỗ nó là hoàn toàn ko thể.trừ trường hợp do máy phát.

4chleduc

Tài xế O-H
Theo bác dễ xử lý ạh.theo e nó hoàn toàn khác.bởi vì khi đang chạy mà chết muốn xử lý nhanh tại chỗ nó là hoàn toàn ko thể.trừ trường hợp do máy phát.
Dễ xử lý ý mình nói là dễ bắt pan còn sơ chế cho chạy liền thì tương đối tốn thời gian. Một số trường hợp như do đường nhiên liệu bị rò rỉ hoặc hết hay tắt heo bị chạm thì còn nhah đc xíu còn lại do siết bạc, tuột heo béc fai dem đi phục hồi hoac thay moi thì tốn thoi gian. Bạn sơ chế dc chua? Đề máy lên xem tình trang là bạn sẽ biết dc nếu ko báo lỗi gì xảy ra thì thỏa điều kiện của động cơ diesel thì nó sẽ nổ máy áp suất, đúng thời điểm, độ phun sương. Đó chỉ là cơ bản minh nhắc bạn để có hướng đi còn khi vao cuộc bạn phải linh động hơn đôi khi thấy dầu lên béc nhu z nhưng không đúng thời điểm do heo (bơm cao áp) bị tuôn hay xê dịch điểm phun.

acmadong

Tài xế O-H
Bác phải kiểm tra xem nó bị ntn chứ nói nó đề không nổ thì nhiều nguyên nhân lắm. Thứ nhất là động cơ bị hỏng( cũng có thể do thiếu hoặc hết dầu bôi trơn gây bó máy), thứ hai là hệ thống nhiên liệu ( hết dầu, hỏng bơm kim phun, tắc lọc...) thứ ba là do hệ thống khởi động ( máy đề, dây dẫn, ắc quy, rơ le,... ) bác phải kiểm tra lại sau rồi khoanh vùng chứ nói khơi khơi sao biết mà chém. Thân.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên