Ford transit 2008 lỗi hệ thống

hoanmy
Bình luận: 10Lượt xem: 4,891

hoanmy

Tài xế O-H
Hôm nay mình gặp em ford transit đời 2008 lỗi hệ thống điện.trước khi đến có một tốp thợ đã can thiệp vào hệ thống điện điều hòa(đấu nối tắt lốc lạnh trực tiếp)sau khi đấu chủ xe chạy được khoảng 2km thì bảng táp lô hiện hai đèn khẩn cấp nháy liên tục hệ thống đèn chiếu sáng cứ bật chìa khóa về (on) là tự động sáng ko thể bật chiếu xa và gần được nữa sau khi mình khám và kiểm tra mãi mà ko có kết quả các bác nào đã gặp bệnh này rồi xin chỉ giúp mình với xin cảm ơn

PNTQ

Tài xế O-H
Hôm nay mình gặp em ford transit đời 2008 lỗi hệ thống điện.trước khi đến có một tốp thợ đã can thiệp vào hệ thống điện điều hòa(đấu nối tắt lốc lạnh trực tiếp)sau khi đấu chủ xe chạy được khoảng 2km thì bảng táp lô hiện hai đèn khẩn cấp nháy liên tục hệ thống đèn chiếu sáng cứ bật chìa khóa về (on) là tự động sáng ko thể bật chiếu xa và gần được nữa sau khi mình khám và kiểm tra mãi mà ko có kết quả các bác nào đã gặp bệnh này rồi xin chỉ giúp mình với xin cảm ơn

những ông thợ không biết gì về điện nhưng lại cứ hay làm liều cơ, lỗi này là do bị mất nguồng điều khiển lốc lạnh, nhưng mà dèn AC vẫn sáng quạt vẫn chạy chỉ có mỗi lỗi điều hòa là không có nguồn thôi ợ, ông nào chưa vấp phải vụ này mà không am hiểu về nó thì kể cũng khoai tấy thật đấy, khi bật khóa điện ON đèn xi nhan nháy cả hai bên, đèn pha đèn đờ mi sáng không tắt được, gạt nước chạy liên tục phải rút rơ le ra nó mới dừng lại.
lối đó ro chính nhưng tay thợ không biết kia đã đấu tắt cho cái lốc lạnh nó chạy cho nên nó mới bị như thế, giừo phải scan lại tất cả cho BCM thì mới hết những bệnh đó được, còn về cái nguồn của lốc lạnh thì dơn giản như đan rổ thôi cụ tháo cái quật gió của giàn lạnh phía sau bên lái ra kiểm tra xem nó bị đứt cầu trì ở trông đó rồi, nếu không nhầm cầu trì 20A chỉ có thế thôi đièu hòa lại Ô SỜ KÊ !

hoanmy

Tài xế O-H
rút hết role,công tắc ra mà nó vẫn sáng.đèn xi nhan ko bật khóa mà nó cứ nháy liên tục mình đang nghi là bị lỗi phần mềm ko biết đúng ko nữa

PNTQ

Tài xế O-H
vụ này phải có máy scan mới can thiệp được thưa cụ, còn cái cụ điều hòa cụ cứ theo tôi hướng dẫn mà làm ok luôn khỏi nghĩ.

aoshi99

Tài xế O-H
bác đó cũng bản lĩnh thật dám chơi dại , cái này la chưa đoc kĩ hướng dẫn trước khi liều rồi. hihihi
xe bác bị pan hộp body rồi bác ạ. hộp body nằm bên phụ dưới táp lô đấy, hộp màu đen , hộp đó sửa lại được đấy. với giá 6tr5, nếu hok thì thay hộp moi với giá 14tr , bác thử gở hộp ra xem thử nha bác. chúc bác thành công. nếu có vấn đề j thì liên lạc voi số này nha. 0919995808. nt minh se tư vấn cho bác.

khanhphamnd

Tài xế O-H
híc híc,cụ về xem lại rắc cắm đây nguồn điều khiển của điều hoà vị trí bên dưới taplo bên lái.con này hay bị mô ve rắc ở đấy, nhiều trường hợp còn bị cháy khét cụ tháo ra bỏ rắc cắm đi nối trực tiếp là ok.chú ý nếu bị mất điều hoà thì kiểm tra lại con cầu chì 60A thứ hai từ trên xuống ở hàng ngoài cùng hộp cầu chì gần ác quy dưới ghế bạn nhé sau đó bạn dùng IDS xoá lỗi là ok!theo mình nghĩ PCM không ảnh hưởng ,chúc bạn thành công

vungocton999

Tài xế O-H
Cụ cứ nhìn thấy cái dây nào loằng ngoàng cụ cắt hết, cắt tận gốc cho em, xem tình hình nó thế nào
Trả lại nguyên bản em ngĩ là ok bác ak

ninhtinh

Tài xế O-H
cụ này có cái hộp game. chỉ đấu tắt câu lối lằng nhằng là toi ngay cụ ơi. phải nói dòng này là tuyệt đối ko câu nối.:105::105:

Hoangliem

Tài xế O-H
Các bạn cho mk hỏi...minh mới mua con Ford transit 2013... máy móc thì ngon....những vừa rùi nó bị ở hệ thống điện...mk đang chạy trên đường tự đứng nó chết máy....bật khóa điện lên tất cả các đèn bao trên taplo hiện lên mà cái đèn baodầu ko hiện xe ko thể nào nổ may đc....bật khóa điện bật đi bật lại đợi đèn báo dầu hình cái xuyến lên mới nổ máy đc....ae biết do bị lỗi gì ko mà mk chạy lại phần mềm rùi mà ko đc....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên