Ford Transit 2009. bệnh quái dị

grasssing
Bình luận: 24Lượt xem: 5,237

grasssing

Tài xế O-H
Bác xem còn không khí trong đường ống không + đường ống có bị móp chỗ nào không ? Bác kiểm tra cụm bơm tay có bị kênh van không ?
Chúc bác thành công !
Mình tháo hết ống ra kiểm tra ko bị hở hay móp ống. cụm bơm tay thì trong đường hồi có 1 cái van. nhưng không hiểu là van 1 chiều hay đóng mở kiểu gì. vì xe máy dầu mình ít va chạm :(
Xem tài liệu nước ngoài thì thấy viết là phải có bơm mồi

KiaPrideNB

Tài xế O-H
Mình tháo hết ống ra kiểm tra ko bị hở hay móp ống. cụm bơm tay thì trong đường hồi có 1 cái van. nhưng không hiểu là van 1 chiều hay đóng mở kiểu gì. vì xe máy dầu mình ít va chạm :(
Xem tài liệu nước ngoài thì thấy viết là phải có bơm mồi Cái cụm bơm tay đó có 4 đường dây : 2 đường nhỏ là đường hồi dầu từ bơm cao áp + dàn kim phun về bình dầu . Hai đường to là đường dầu từ bình lên bơm cao áp . nó có cái mũi tên chỉ chiều vào và ra đấy Bác . Con cái van đấy là van 1 chiều < như van ở máy bơm hơi > . Trong bơm cao áp có một cái bơm thấp áp đấy bác .

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Xem tài liệu nước ngoài thì thấy viết là phải có bơm mồi
Bác kiểm tra cái gioăng lọc nhiên liệu, có thể bác xoay chưa vào hết, nói chung là lọt khí bác ạ

grasssing

Tài xế O-H
Bác kiểm tra cái gioăng lọc nhiên liệu, có thể bác xoay chưa vào hết, nói chung là lọt khí bác ạ
Mình đã kiểm tra rồi. nếu lọt khí thì để lọc kiểu gì thì vẫn bị e. đúng không nào, để nằm ngang lọc thì nổ nửa ngày ko chết máy bạn ak. thế mới khó hiểu chứ :(

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Mình đã kiểm tra rồi. nếu lọt khí thì để lọc kiểu gì thì vẫn bị e. đúng không nào, để nằm ngang lọc thì nổ nửa ngày ko chết máy bạn ak. thế mới khó hiểu chứ :(
Có gì khó đâu bác, bác cứ mở ra mà nghiên cứu. Cái bơm tay với cái lọc có khác gì khẩu súng phun nước mà thời trẻ trâu mình hay chơi đâu!

KiaPrideNB

Tài xế O-H
Em có ý này . Bác nhấn cái bơm tay xả hết không khí đến bao giờ Bác cảm thấy nó căng tay thi nổ máy . Nổ lên Bác giữ ga cao một lúc cho nó hết Air . Xem có bị chết máy nữa không rồi tính .

ngoctranghn

Tài xế O-H
có lẽ bác phải thiết kế cái cụm bơm nó nằm ngang luôn thôi..em chưa gặp ca nào như thế này,,nên bác làm được thì mong bác reppost lên đây em xem vs ạ..cảm ơn bác ạ....( em đổ xăng cho bác rùi nhá)

grasssing

Tài xế O-H
Có gì khó đâu bác, bác cứ mở ra mà nghiên cứu. Cái bơm tay với cái lọc có khác gì khẩu súng phun nước mà thời trẻ trâu mình hay chơi đâu!
dù sao cũng thank bạn nhiệt tình. có gì mai làm tiếp rồi vào top này báo lại ae :)
[MERGETIME="1432912804"][/MERGETIME]
có lẽ bác phải thiết kế cái cụm bơm nó nằm ngang luôn thôi..em chưa gặp ca nào như thế này,,nên bác làm được thì mong bác reppost lên đây em xem vs ạ..cảm ơn bác ạ....( em đổ xăng cho bác rùi nhá)
có gì mai biêt ngay nhé. :). ăn em nó 2 ngày nay rồi. trước đó của xe ko nổ được. do có nước trong bình và lọc. thay lọc xúc bình giờ nổ được thì thêm bệnh. quá mệt. Nay ngủ sớm. hẹn gặp ae vào tối mai
[MERGETIME="1432912826"][/MERGETIME]
có gì mai biêt ngay nhé. :). ăn em nó 2 ngày nay rồi. trước đó của xe ko nổ được. do có nước trong bình và lọc. thay lọc xúc bình giờ nổ được thì thêm bệnh. quá mệt. Nay ngủ sớm. hẹn gặp ae vào tối mai
[MERGETIME="1432912932"][/MERGETIME]
Em có ý này . Bác nhấn cái bơm tay xả hết không khí đến bao giờ Bác cảm thấy nó căng tay thi nổ máy . Nổ lên Bác giữ ga cao một lúc cho nó hết Air . Xem có bị chết máy nữa không rồi tính .
khi đề nhấn bơm liên tục thì nổ. cứ để nằm ngang thì nổ bt. ga cao tít mù ko chết.
Nhưng cái nút bơm tay no không căng được

giangvodinh

Tài xế O-H
Theo mình thì bị e dầu rùi cụ oi.còn dòng ford transit ni ở xưởng mình dại tu làm máy hay mở bơm cân chỉnh thì khi lắp vào thuờng dùng bơm tay của huyndai câu thêm zô bơm khi nà cứng tay và mở ống dầu trên béc phun đề tua dài khi nào dầu pun mạnh ra 4 béc và sao đó xiết hết lại đề nổ phát một ah

grasssing

Tài xế O-H
khi đề nhấn bơm liên tục thì nổ. cứ để nằm ngang thì nổ bt. ga cao tít mù ko chết.
Khi bác để nằm ngang cho nổ máy thì có dầu rò rỉ ra ngoài không vậy?
không bạn ak. :)
[MERGETIME="1432987254"][/MERGETIME]
Thông báo với cả nhà là thay cụm bơm tay nhé. đề cái ăn ngay. ko phải bơm gì hay mồi gì cho mệt nhé. a em ghi nhớ ban này :D. thank cả nhà
[MERGETIME="1432987274"][/MERGETIME]
Thông báo với cả nhà là thay cụm bơm tay nhé. đề cái ăn ngay. ko phải bơm gì hay mồi gì
vâng,bác ngủ sớm đi ạ,,,mai nhớ repost cho em mở rộng tầm mắt vs ạ ...keke
Thông báo với cả nhà là thay cụm bơm tay nhé. đề cái ăn ngay. ko phải bơm gì hay mồi gì cho mệt nhé. a em ghi nhớ ban này :D. thank cả nhà

phulambor

Tài xế O-H
Ford Transit 2009. để nằm ngang cụm lọc nhiên liệu thì nổ máy được. nhưng để dựng đứng lên thì chết máy ngay lập tức. có lúc thì một lát sau mới chết máy.
Các bác a gặp ban này hay biết chỉ em với ạ . thanks các cụ
cái lọc dầu này phải mồi đầy mới lắp vào mà.cái nút đó đâu phải bơm tay,đó là nút reset lại mỗi khi thay lọc dầu mới để nó báo tình trạng lọc dầu mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên