ford transit máy dầu đời 2003 nhảy cam liên tục các cụ giúp em với ạ

duandtoto
Bình luận: 46Lượt xem: 2,745

autoziem

Tài xế O-H
bạn có thể đt trực tiếp cho t.t sẽ tư vấn cho bạn cách hết nhạy cảm và nguyên nhân là do đâu.0964 148 713

vanmin

Tài xế O-H
các cụ ạ em có làm máy em nó mà bây giờ đặt cam chuẩn rồi mà giờ cứ đề tua vài vòng lại bị nhảy cam hút.em đã thay tăng cam rồi nhưng vẫn không được.các cụ làm dòng này có nhiều kinh nghiệm giúp em qua cái nạn này với.cảm ơn các cụ.
Bác chủ thớt chém như thật .Đòng xe nào thì e không biết chứ ford trasit mà nhảy cam 1 phát mà không bay thớt trên, đàn cò , sáo. Như bác nói thì chắc ắc quy yếu :)
Còn bác bảo tại sao lại nhảy xích liên tục thì theo e nghĩ thì bác chưa làm dòng này bao giờ thì chỉ có "đặt giấu sai"! Cam thì không nói chứ cơ thì em nó có 2 giấu. Dấu 1 đúng thì búng fát nổ dấu 2 (em nghĩ bác đang nằm trong trường hợp này) búng fát nổ nguyên thớt trên dàn cò , sáo, tùy theo mức điện của ắc quy mạnh hay yếu :). Đặc giấu xong quay tay vào vòng xem đã. Trơn tru thì đề. Còn cứng thì đặt lại giấu !

duandtoto

Tài xế O-H
cụ vanmin ơi cơ có hai dấu 1 dấu con hoa thị hướng 11h một dấu con hoa thị hướng 5h vậy em nên đặt ở dấu nào ạ.hiện em đang để ở dấu 11h liệu có ổn không cụ

vanmin

Tài xế O-H
cụ vanmin ơi cơ có hai dấu 1 dấu con hoa thị hướng 11h một dấu con hoa thị hướng 5h vậy em nên đặt ở dấu nào ạ.hiện em đang để ở dấu 11h liệu có ổn không cụ
Mình thì không đặc theo hướng đó. Mình thường đặt giấu sau bánh đà cụ ạ. (Những mình nhớ không nhầm thì con hoa thị hướng về 11h "Nhưng ko chắc :)"
Mà khi cụ đặc giấu xong quay trơn tru thì đúng . Cứng thì đặt lại thui!

BoBiMy

Tài xế O-H
Riêng dòng transit mà nhìn vào con ốc hoa thị đặt dấu trục cơ thì la thợ làm không dưới 10 con máy rồi nhé ban ạ. Bác chủ thớt lần đầu tiên làm ròng này đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên