Future 125 fi đề rất khó nổ

thinhpto
Bình luận: 6Lượt xem: 1,554

thinhpto

Tài xế O-H
chả là ông a củ e có con future 125( sau đời future x) phun xăng điện tử, con xe này bây giờ bị hiện tượng là đề rất khó nổ, và khi nổ dk phải giữ ga, buông ga ra là chết máy. e đã thử đó điện ra con cảm biến bướm ga(tp) thì có nguồn dương 5v, 1 dây âm, và 1 dây về hộp vẫn thông. e thử rút bỏ giắc cảm biến tp( bướm ga) ra thì đề cái nổ ngay, và để ga răng ti bình thường....... e nghĩ là chết con cảm biến đó, do e ko phải thợ sửa xe máy nên cũng chả có gì mà thử.. mong các cụ chỉ giáo

cuncontiti

Tài xế O-H
< e thử rút bỏ giắc cảm biến tp( bướm ga) ra thì đề cái nổ ngay, và để ga răng ti bình thường....... >

khi bác rút TP không bít tình trạng gì sảy ra nhỉ ? Cháu đọc thấy vẫn để được galanty !Các bác thông não giúp cháu với ạ !

trexanh135

Tài xế O-H
trước khi thay bạn thử vệ sinh lại họng ga đặc biệt chú ý đến đường gió phụ (để duy trì garanty) làm xong cài đặt lại cảm biến bướm ga trước khi cài đặt xóa hết lỗi trong bộ nhớ

tuanthe_motor

Tài xế O-H
trước khi thay bạn thử vệ sinh lại họng ga đặc biệt chú ý đến đường gió phụ (để duy trì garanty) làm xong cài đặt lại cảm biến bướm ga trước khi cài đặt xóa hết lỗi trong bộ nhớ

bác làm như bác trexanh135 rồi kiểm tra thêm lọc gió và vặn vít chỉnh đường gió phụ ra khoảng 2 vòng .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên