Gặp rắc rối trong việc đọc mã lỗi!

V
Vin
Bình luận: 17Lượt xem: 4,185

Vin

Tài xế O-H
Chào các bác
Hiện em đang gặp một số rắc rối về vấn đề mã lỗi. Khi kết nối các chân Te1 và E1 trên hộp chẩn đoán. Bật chìa khóa và nó nhảy rất khí thế khôngdừng lại. Em tính hơn 200 nhấp nháy sau . Có ai biết hiện tượng trên khôgn?

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:37: Đèn Check engine Nhấp nháy liên tục là báo hệ thống điện đông cơ bình thường không có lổi...( báo cáo bác là xe bác bình thường ngoại trừ trường hợp xe bác bị pháp sư bùa phép khiến cho cái đèn check nó nhận tín hiệu đầy đủ nhưng thật sự là sự cố chưa được khắc phục...)

Bác cũng kiêng nhẫn đếm được 200 phát cơ à:9:

Vin

Tài xế O-H
:37: Đèn Check engine Nhấp nháy liên tục là báo hệ thống điện đông cơ bình thường không có lổi...( báo cáo bác là xe bác bình thường ngoại trừ trường hợp xe bác bị pháp sư bùa phép khiến cho cái đèn check nó nhận tín hiệu đầy đủ nhưng thật sự là sự cố chưa được khắc phục...)

Bác cũng kiêng nhẫn đếm được 200 phát cơ à:9:

Bác thông cảm ~ Em còn ngu lắm nhìn thấy nháy liên tục là hoảng chứ không hề có kinh nghiệm trong vấn đền này . XIN CẢM ƠN BÁC

congnghechuandoan

Tài xế O-H
Chào các bác
Hiện em đang gặp một số rắc rối về vấn đề mã lỗi. Khi kết nối các chân Te1 và E1 trên hộp chẩn đoán. Bật chìa khóa và nó nhảy rất khí thế khôngdừng lại. Em tính hơn 200 nhấp nháy sau . Có ai biết hiện tượng trên khôgn?

chào bác.den nháy liên tục và động cơ của bác còn tốt.bác cho hỏi động cơ của bác là dòng xe nào ?đời nào?vì bác nói liên tục mà không biết là nó thuộc chuẩn nào OBDI,MOBD HAY là OBDII.obd2 thì có đọc cũng không biết được .
góp ý cùng bác

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
chào bác.den nháy liên tục và động cơ của bác còn tốt.bác cho hỏi động cơ của bác là dòng xe nào ?đời nào?vì bác nói liên tục mà không biết là nó thuộc chuẩn nào OBDI,MOBD HAY là OBDII.obd2 thì có đọc cũng không biết được .
góp ý cùng bác

bác để ý E1 và TE1 là chuẩn nào của TOY. Và đối với TOY VN cái DCL3 cấm chân 4 + 13 đèn check nó chớp lổi đàn hoàng bác ợ... Dòng INNOVA, VIOS...

Vin

Tài xế O-H
góp ý cùng bác

em xài OBD II Bác ợ! dòng xe toyota

congnghechuandoan

Tài xế O-H
bác để ý E1 và TE1 là chuẩn nào của TOY. Và đối với TOY VN cái DCL3 cấm chân 4 + 13 đèn check nó chớp lổi đàn hoàng bác ợ... Dòng INNOVA, VIOS...
em chưa có thử mấy dòng cao cấp của camry trong việc nối E1 VỚI TE1,chỉ dùng máy.xin được phép hỏi bác là có thể nối hai chân đó để check mã lỗi không.vì camrry thuốc dòng obd2.còn innova hay vios việt nam chúng ta thì có thể kiểm tra qua đèn check.và muốn dùng thì ta dùng máy đọc lỗi riêng.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
em chưa có thử mấy dòng cao cấp của camry trong việc nối E1 VỚI TE1,chỉ dùng máy.xin được phép hỏi bác là có thể nối hai chân đó để check mã lỗi không.vì camrry thuốc dòng obd2.còn innova hay vios việt nam chúng ta thì có thể kiểm tra qua đèn check.và muốn dùng thì ta dùng máy đọc lỗi riêng.

Toyota OBD2 hay Lesux bác cứ chân 4 và 13. đọc lổi Check engine nhé...
View attachment 941 CG hay E1 ( pin 4 ) + TC ( pin 13 )
OBD2 / EOBD

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
thưa bác! dùng máy thì không có gì nói nữa.vấn đề là bác có cao kiến gì mà có thể đọc được không?vì đúng ra là E1 VÀ TE1 chỉ dùng được cho chuẩn OBD1 và MOBD thôi!

Các dòng xe của TOY mặc dù đã có đường chuyền CAN Chuẩn OBD2. Nhưng lại hổ trợ đọc các lổi như ABS, Air Bag, AT, VSC...theo kiểu OBD1. Và đó là đặt điểm cạnh tranh mạnh nhất của TOY và tất cả các tiều liệu làm hành trang kiến thức căn bảng cho các SVĐH cũng là TOY. Đó là điểm mạnh mà TOY đã thành công trong việc chiếm lĩnh thị trường. Dể bảo dưỡng và dể sửa chữa... Khách hàng nào không thích cái này... ( như câ rẻ đẹp bền đấy ).:9:

Vấn đề bác hỏi thế nào thì e không thể giải thích cặn kẽ được. Em không chuyên xâu vào cái đó.
Em chỉ nói trên thực tế những gì em làm qua thôi bác à...

Bác cứ ném code flash đèn của xe camry nhập cho em. Em sẻ trả lời cho bác biết...:32:
( kể từ 3 năm nay em dùng máy X431 nên không còn đọc code bằng cách đó vì thời gian test rất lâu ).
Và cũng nói với bác luôn là 3 năm qua em chưa sử dụng hết các chức năng của X431 nửa...do bị giới :7:hạn về lổi của xe...

phamhuy

Tài xế O-H
Theo em mỗi mã lỗi OBD I sẽ có nhiều mã lỗi OBDII tương ứng, rồi mình tra tài liệu sẽ bik được mã lỗi OBDII và ý nghĩa mã lỗi. Bác nào có mã lỗi nào không giải quyết được thì cứ post ở đây, em giải nghĩa cho. các thông tin cần thiết như dòng xe, đời xe, mã lỗi. :lx

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:10: Bác PhamHuy cho em hỏi con Audi Q7 year 2007 ( có mã lổi là 01437 và 01575 ). * code này OBD 2.2 hả trời *

Bác có thể tư vấn em cách trị 2 cái lổi này với cũng hơi đau đau cái đầu với vụ này hix hix

bác giúp em :((

phamhuy

Tài xế O-H
Bác phải cho em biết bác đang sử dụng máy chẩn đoán nào để có được mã lỗi này? VAS 5054 hay 1 dòng máy khác? và mã lỗi này thuộc hệ thống nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên