Gentra Aveo đời 2009 báo đèn check nhưng đọc không ra lỗi

adenzbacninh2011
Bình luận: 7Lượt xem: 2,095

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ,trả là hôm nay em có làm con gentra aveo đời 2009 ,xe thì đang hiện đèn check nhưng em cắm máy vào thì không đọc được lỗi , em đã thử rút cảm biến trục cam ra vì em sợ máy này không đọc được thì máy có bão lỗi lên chứng tỏ máy của em vẫn kết nối được với hôp ,mong các bác giúp ạ

hungem

Tài xế O-H
- Sáng đèn check nhưng đọc không được ,tái tạo thì có lỗi
- Bạn nổ máy xem datalis có gì khác thường không,hiện xe nổ ga lan ti như thế nào,có bị run giậc không bạn,lên ga có ngọt không bạn,bạn xem lại nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chào các bác ,trả là hôm nay em có làm con gentra aveo đời 2009 ,xe thì đang hiện đèn check nhưng em cắm máy vào thì không đọc được lỗi , em đã thử rút cảm biến trục cam ra vì em sợ máy này không đọc được thì máy có bão lỗi lên chứng tỏ máy của em vẫn kết nối được với hôp ,mong các bác giúp ạ
Bác làm theo trainghe87@ đi. đèn sáng nhưng xem ECM có khiển không? để loại trừ nó bị chạm hay lỗi đồng hồ. xem data sẽ thấy đèn on-off. mà bác dùng máy gì vậy?

dtdk17

Tài xế O-H
thế lúc ko cắm máy vào,nổ máy lên có nổi đèn check ko cụ.
.hiện tượng nổ máy lên 2 s đèn lại sáng thì chứng tỏ động cơ có lỗi..nếu bị chập thì khi đề dèn vẫn sáng ko tắt đc.
có nhiều xe ko bị abs,mà khi cắm máy vào thì lại báo lỗi abs.rút ra lại hết.ko lí giải nổi,
cụ kt lại xem thế nào.ko dc thì test tay cho chắc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên