Gentra EX 2010 cần giúp đỡ

phantom1102
Bình luận: 15Lượt xem: 1,711

phantom1102

Tài xế O-H
Xin các bác chỉ giáo giùm: Em vừa thay xéc măng, lá côn , bi T, bàn ép con gentra ex 2010. Sáng nay hoàn thành xong lắp điện vào thì máy nổ rung giật kinh khủng. kiểm tra mất lửa 2 máy 2 và 3. em không có sơ đồ mạch, bác nào biết giúp em ca này cái. Xe của trung tâm sát hạch nên người ta đang cần gấp ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xin các bác chỉ giáo giùm: Em vừa thay xéc măng, lá côn , bi T, bàn ép con gentra ex 2010. Sáng nay hoàn thành xong lắp điện vào thì máy nổ rung giật kinh khủng. kiểm tra mất lửa 2 máy 2 và 3. em không có sơ đồ mạch, bác nào biết giúp em ca này cái. Xe của trung tâm sát hạch nên người ta đang cần gấp ạ
Bác kiểm tra bôbin đi. Có thể giắc điện bô bin bị lỏng. Đo dâu từ bô bin về ECM.

Hgtuc89

Tài xế O-H
Bác kiểm tra bôbin đi. Có thể giắc điện bô bin bị lỏng. Đo dâu từ bô bin về ECM.

Lạ! Đổi bô bin vẫn dính???vì đây là bô bin bán dẫn đánh lửa kép,có lẽ nào con ECU?mà bác đã mượn đc bô bin rồi,hà tiện j mà k mượn nốt cái hộp đê.trg hợp này máy chẩn đoán,fang vào như ko thoy ạ.nếu là gộp thì a vui lòng lh0965733642.
Mong bác vật đc lại e nó.

phantom1102

Tài xế O-H
báo cáo các cụ sáng nay em đã giao được xe đúng hạn ạ. nguồn ECU thiếu nên bỏ lửa 2 máy ạ. E dùng máy quyets hiện lỗi xong rồi mất ngay. May mà em đã kịp chụp màn hình lại. Cảm ơn các cụ đã giúp đỡ

pham quoc huy

Tài xế O-H
Dòng gentra này dây fin và buji nhanh xuống cấp và dẫn tới hay bị nhảy lửa dẫn tới bỏ máy chập chờn và dễ cháy bôbin thì không lạ, nhưng bệnh trên thì khó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên