Giúp đỡ em làm máy

doanhhao91
Bình luận: 4Lượt xem: 727

doanhhao91

Tài xế O-H
chào các cụ ạ em làm các loại xe con cũng quen rùi!xưởng mới mở lên xe con chưa nhiều nên tham việc đã nhận 2 em xe 1 tấn 350kg ve lam hơi họ đã làm hơi ở xưởng khác nhưng được 2 tháng đã tụt hơi và ăn dầu họ dỡ ra đã cãi nhau với chủ xe nên kéo về xưởng em.trong tình trạng máy rỡ tung em kiểm tra thì xi lanh đã gờ nhiều. bộ hơi đã toi phớt gits mới nhưng hơi lỏng xec măng mòn vẹt khe hở lón.trục cơ em mang đi lên cốt trên thúy nga.họ báo nắn trục nhưng không dám nắn sợ gẫy vì là trục trung quốc.em thay luôn trục mới hôm nay lắp lên thấy khó nổ.bơm cao áp đúng dấu đặt vào đúng giữa.em nổ lên hiện tượng hơi khói xanh và có cảm giác ăn dầu quá mong các cụ chỉ giúp ạ.mới làm máy dầu nên hơi ít kinh nghiệm ạ các cụ góp ý giùm em ạ.

phanhuulinh

Tài xế O-H
xe trung quốc hở cụ.mình nhiều lúc rảnh củng hay tham việt giống cụ vậy đó.nhưng thà ngồi chơi chứ đừng làm mấy em trung hoa này nữa cụ nhé.đây e nói một vài kinh ngiệm của em đây.thứ nhất cụ nên xem lại bơm cao áp,tầm xoay sớm muộn như đenco của máy xăng vậy đó.thứ hai xem lại bộ bét đã chuẩn chưa.long đen bét cao,thấp rất quang trọng.thứ ba xem lại ống dầu vào bét cụ lắp đã đúng chưa.cái này hay lắp nhầm từ máy 1 sang4 lắm nha.có gì cứ liên lạc lại cụ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên