giúp em lỗi cài solidworks 2010

S
sac
Bình luận: 14Lượt xem: 9,033

sac

Tài xế O-H
em xin chụp lại hình đây

View attachment 86
khi giải nén đến part22.rar thi nó báo như thế này mà không cài được nữa:
write error in the file SW2010_SP0.O_Win32_Full_Multilanguage.iso. Probably the disk is full.

maivanson_haui

Tài xế O-H
chuyển định dạng ổ từ FAT32 thành NTFS đi bạn. Định dạng ổ là FAT32 không cho phép dung lượng 1 file quá 4Gb. Mà khi giải nén SolidWork 2010 thì ta được 1 file .iso có dung lượng lớn hơn 4Gb. Do đó nó báo lỗi vậy.
Chúc bạn thành công nhé.
ps: Cách chuyển định dạng ổ thế nào bạn check http://google.com.vn nhé. Mất khoảng 5' cho cả 2 ổ bạn ah.
Goodluck to all!!!

sac

Tài xế O-H
em cài được rồi mấy bác ạ nhưng khổ nỗi nó lại sinh ra lỗi khi cài đặt xong là: khi tính về ứng suất lực thì nó báo lỗi thế này:
Failet to create parametric component.
các bác giúp em tí nữa nhé, em học solidwork 2008 nhưng lại thi solidwork 2010 nên tính về phần ứng suất hơi khác 1 chút.

THANKS TẤT CẢ MỌI NGƯỜI NHÉ. CHÚC CÁC BÁC MỘT NGÀY TỐT LÀNH

maivanson_haui

Tài xế O-H
Bạn chụp hình và lập riêng 1 topic nói về cái này đi. Vì đây là topic giúp đỡ hướng dẫn cách cài SW 2010 nên nói ở đây không hay cho lắm.
Thanks for all!!!

BMW X1

Tài xế O-H
đúng vậy,bạn nên chụp hình ảnh và lập hẳn 1 topic cho mọi người xem,chắc lỗi này nhiều người cũng có thể hay mắc phải khi cài SW 2010

dungsd

Tài xế O-H
mọi người ơi giúp mình với.khi mình cài solidworks 2010 thì nó cứ báo "This file that is required for installation is corrupt: winnt0.cab.

The file might have become corrupted during a download or when reading from a source directory. Delete the source directory and then rerun Installation Manager to download the files again.

When contacting Technical Support about installation issues, you will need to provide the installation log files available in this directory. Use the button below to save your logs as a zip file for sending to your support representative."
cám ơn mọi người trc nha!!

stephenrobit

Tài xế O-H
Having PrMovies as a friend is a great thing for any movie fan. We have a thriving community of rabid fans that can be found on our website, where users can read news about the shows and movies they love as well as interact with other fans.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên