Giúp em về cách cân cốt cam di mấy anh

M
Bình luận: 6Lượt xem: 5,068

trùm xóm nổ

Tài xế O-H
Cách câm cốt cam thì đơn giản lắm, bạn chỉ cần bỏ lên cân,rùi đọc số, cân càng xịn độ chính xác càng cao, xài cân nào đơn giản tí cho dễ sử dụng nhé ;)
Còn cách cân cam thì cũng hơi rắc rối, nhưng tóm lại là có 2 dạng cân cam: cân không dấu và cân có dấu , cân có dấu thì dễ rùi, cứ căn dấu trên puli, cốt cam ... trùng dấu thân máy rùi ráp dây đai, dây sên .. vô là ok
Còn cân không dấu thì hơi phức tạp 1 chút, hôm naoi rảnh rảnh tí nổ sẽ ngồi hướng dẫn lại cho ;)

Duyleauto

Tài xế O-H
Cũng không có gì khó đâu bạn ơi,mình tư vấn bạn nhé
có 2 cách cân cam
Cách 1: Cân cam có dấu
đối với cách này ,thì trên buli cốt cam và buli cốt máy sẽ có dấu và công việc còn lại là bạn phải tìm các dấu dó để cân cho chính xac.và đây là cách mà bạn hay dùng nhất để cân cam cho chính xac.
đối với máy mới thao trước khi thao bạn cấn côi kĩ dấu cân cạm và bạn phải quay máy 4 về cuối xả đầu hút (lúc đó máy 1 ở cuối nén đâu no )va ban tiến hành xem dau và danh dau lai de khi rap dc chinh xac
còn đối với mấy đã thao rồi và bây giờ cân lại không còn cách nao khác ban phai tu tim dau thọi
Cách 2 :can không dau
dối với cách mày học cho biet thôi cho không sai cach nay vì không chính xác
ban quay côt máy ve diem chet tren
quay cot cam may 4 ve trang thai cuoi xa dau hut (luc do may 1 cuoi nen dau no)
sau do rap xịch,xen cam, dai.. la xong rội
don gian ma phai khong

luuchien

Tài xế O-H
cân cam còn căn cứ vào máy đó còn ngon không ?
thứ 2 nữa là cân cam phải xem dấu khi chưa tháo cam ra! nếu động cơ có 2 trục cam thì việc cân cam sẻ được cân theo kiểu E trùng I là đươc.còn nếu không phải loại trên thì căn cứ vào puli trục khuỹu và điểm đánh lưa..tôi có tài liệu nhưng chưa post lên được
chúc thành công:6:

tht_0959477000

Tài xế O-H
phương pháp cân cam nà bạn ơi!!!

qu o trên puli trùng với dấu ơ trên mày
máy 1 cuối ép đầu nổ<2 súppap đóng>
dấu tren bánh răng cam trùng với dấu ở trên gối đỡ trục cam
như vậy la ok rùi!
ay cốt máy đúng chiều cho pittong số 1 về DCT
dấu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên