giúp em với . điều hòa xe khách univer ,bus ..

T
Bình luận: 2Lượt xem: 1,217

tuananh0589

Tài xế O-H
tình hình là em đang muốn về gần nhà làm , em đang làm xe con bây giờ về gần nhà thì toàn xe to bus ,univer .thaco city . mà em thì chưa làm điều hòa các loại xe này ạ , các cụ chia sẻ em ít kinh nghiệm về bọn này đi ạ . như cho dầu bao nhiêu ml , xem đồng hồ đo như thế nào là đủ và như thế nào là thiếu ạ . mà các bác cho em thêm tài liệu thì càng tốt ạ . em cũng phải chuẩn bị tí chứ không vào đấy không có tí gì trong tay là dễ bị cạp đất lắm ạ .cảm ơn các bác đã đọc bài của em ạ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Cụ yên tâm, làm bọn này cũng không nặng vấn đề như xe du lịch đâu. Đa phần lâu lâu lại chỉ vệ sinh bảo dưỡng, nạp gas bổ sung. Vì đường ống nó khá bền (to và dày) lại cả ống đồng nữa nên chủ yếu là xử lý dàn và lốc thôi. Lốc nó ít hỏng thi thoảng bị hở phớt thôi, chủ yếu là hỏng quạt, van tiết lưu, phin lọc, rò rỉ dàn và mấy khớp nối trên nóc xe. Dầu thì tùy xe, nếu thay hết có con lên đên 3 lít, có con 2 lít. Áp suất lúc đầu hơi cao ( cả hạ áp và thấp áp) nhưng nổ lâu, lạnh đủ khoang xe nó vẫn về áp như xe du lịch thôi. Trước em có làm cả xe khách nhưng cũng khá lâu rồi. Điện đóm hơi phức tạp 1 chút nên cụ tìm mạch của nó về cho dễ làm, nó nằm ở nhiều khu vực và hay bị chập do xe lắp chế thêm đồ,...

tuananh0589

Tài xế O-H
dầu lên đến 3 lít hả bác . thế thì nạp ga của nó chắc lên 5 , 6 kg bác nhỉ ? bác có cái thông số nào về làm điều hoà xe khách không cho em với .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên