giúp em với xe huyndai tài nặng bị báo lỗi cảm biến bàn đạp ga

trangoto
Bình luận: 10Lượt xem: 2,383
em đang sửa con huyndai động co D6CA bị báo lổi cảm biến bàn đạp ga mà tahy cảm biến mới rồi vẫn bị báo lổi có bác nào cao tay ấn tư vấn cho em với
thanks các bác nhiều!:8:

Bác kiểm tra dây cọ em nó thế nào rồi, nhiều lúc nó báo lỗi là đấy nhưng chắc gì đã phải nó gây ra, thí dụ như vì một lý do nào đó mà bị thiếu gió chẳng hạn, động cơ không thể tăng tốc được, và thế là máy tính nó hiểu là do APP gây ra, và còn nhiều lý do khác nữa... bác kiểm tra cho ký đã nhé. Mong bác sớm tìm ra bệnh ch em nó

truongdaihoc

Tài xế O-H
bạn kiểm tra xem dây có sao không không sao bàn đạp hỏng thay mới bạn phải xóa lỗi đi không nó chồng lỗi ngui hiểm.bạn tháo mát khoảng 30giay là mất lỗi

garahungduc

Tài xế O-H
em đang sửa con huyndai động co D6CA bị báo lổi cảm biến bàn đạp ga mà tahy cảm biến mới rồi vẫn bị báo lổi có bác nào cao tay ấn tư vấn cho em với
thanks các bác nhiều!:8:
bạn kiểm tra mạch dường dây từ hộp ECU tới cảm biến có dứt dây nào không chư thay cảm biến mới vào mà không dược chứng tỏ cảm biến không hỏng nếu mạch dây tốt có thể lổi ở ECU

hocnghe

Tài xế O-H
Chào bạn nếu ecu đã thiết lập là lỗi bàn đạp ga thì 100% là đầu vào cảm biến chân ga của bạn có điện áp thấp hơn 0,2 vol trong vòng 1s hoặc hơn. vậy nên bản kiểm tra lại xem đường dây từ cảm biến về hộp xem, có khi bị tại hộp jac hộp đó bạn
( . DTC DESCRIPTION
IF the output voltage of accelerator pedal sensor is below 0.2 V for 1 sec. or more, ETCM judges this as a fault and DTC is set. The possible cause may be signal short to ground, signal open in harness or poor connection of connector. If both of idle switches are normal, engine maintains at idle when accelerator pedal is not depressed. And limp home mode by accelerator pedal sensor which engine revolution is increased gradually is possible when pedal is depressed )
Bạn tham khảo cái này

hdgold2006

Tài xế O-H
Căm máy check vào đưa ra mã lỗi nào,post lên AE tư vấn chứ Bác bảo lỗi bàn đạp ga là lỗi số mấy,Thay rồi nhưng nó lại lỗi khác thí sao,post mã lỗi lên ...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên