grandis 2005 cần giúp đỡ !

Q
Bình luận: 9Lượt xem: 3,220

duydienoto

Tài xế O-H
tôi không sửa điều hòa nhưng trở quạt nằm quanh bầu mà quạt thổi vào nó mở khóa điện quạt chạy đừng ngĩ đến trở mà hãy ngĩ đến mạch công tắc khiển ấy bác tìm nại nhé song báo anh em biết

cocacola

Tài xế O-H
chắc dính role số 4 "nếu có".hoắc dính dây điều khiển còn trở thì em nào cũng nẳm trong hộp quạt dàn lạnh thội ạ

quanghop6789

Tài xế O-H
rowle số 4 có phải la em nó 4 chân,có hai chân điều khiển nhỏ và hai chân nguồn lớn,nó đk điện âm,và bắt vào đầu ra cửa gió gàn lạnh đúng không ạ?em mở ra thấy nó có các cánh nhôm tản nhiệt,cũng định thay nhưng chưa chắc chắn,vì trên hộp điều khiển ac của nó thì không có j khác ngoài các dây điều khiển,còn lần màu dây quạt thì chỉ thấy em nó âm đi qua đó,còn dương thì đi thẳng vào hộp cầu chì,lấy điện từ ổ khóa thôi

tiencong0590

Tài xế O-H
cho em hỏi biến trở quạt gió điều hòa của em này nằm ở chỗ nào các bác nhỉ?em có một em bị mất điều khiển tốc độ quạt,giờ cứ bật chìa khóa là quạt chạy mà không tắt và ko điều khiển tốc độ đc,mong các các bác ai đã làm điện điều hòa em này giúp đỡ em
bien tro quat gio trong cua con nay nam o trong hop dieu khien dieu hoa bac a.cai hop nay nam o gan quat gio trong

duydienoto

Tài xế O-H
vậy cụ nó đã nà vỉ sứ ư cững đừng sờ nó nữa hãy kiểm tra giây và công tắc khiển nà chuẩn
[MERGETIME="1410577061"][/MERGETIME]
chở sứ không dính mà đứt thì mất số chở mai so nếu đứt thì cũng có thể

cocacola

Tài xế O-H
Số 4 điện đi thẳng vào quạt nên dòng nó lớn phải lắp thêm role để bảo vệ công tắc cụ ạ.mong cụ sớm tìm ra.

synguyenvn

Tài xế O-H
rowle số 4 có phải la em nó 4 chân,có hai chân điều khiển nhỏ và hai chân nguồn lớn,nó đk điện âm,và bắt vào đầu ra cửa gió gàn lạnh đúng không ạ?em mở ra thấy nó có các cánh nhôm tản nhiệt,cũng định thay nhưng chưa chắc chắn,vì trên hộp điều khiển ac của nó thì không có j khác ngoài các dây điều khiển,còn lần màu dây quạt thì chỉ thấy em nó âm đi qua đó,còn dương thì đi thẳng vào hộp cầu chì,lấy điện từ ổ khóa thôi
lúc bật khoá bạn có nge nó "tách" cái k, nếu k thì thay mà vẫn có thì e nó k hư đâu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cho em hỏi biến trở quạt gió điều hòa của em này nằm ở chỗ nào các bác nhỉ?em có một em bị mất điều khiển tốc độ quạt,giờ cứ bật chìa khóa là quạt chạy mà không tắt và ko điều khiển tốc độ đc,mong các các bác ai đã làm điện điều hòa em này giúp đỡ em
- Bác nói chưa rõ về triệu chứng: quạt không điều khiển được là thế nào? nếu quạt chạy liên tục thì nó chạy ở tốc độ nào: cao, thấp, trung bình..
- Với điều hòa tự động, có thể sử dụng máy chẩn đoán để kiểm tra hệ thống
- Tôi chưa làm con này, nhưng nếu là điều hòa tự động, thì họ không dùng điện trở để điều khiển tốc độ của quạt đâu, họ thường dùng transistor

quanghop6789

Tài xế O-H
thank các cụ,xe em bị dính quạt điều hòa,bật khóa điện lên là quạt chạy và không điều khiển được(không tắt-mở và không thay đổi được tốc độ)quạt em dùng hộp điều khiển,em nghi ngờ con transistor công suất bị hỏng,sáng nay em chợt nhớ ra là dàn sau cũng có một con như vậy.em đã đổi lên dàn trên và kết quả là em nó bị dính thật,em đã tìm ra bệnh,chiều sẽ đi mua em khác về thay,cảm ơn các cụ đã giúp em!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên