GSXR600 Nàng Đông Thy kiều diễm

H
hui
Bình luận: 0Lượt xem: 2,012

hui

Tài xế O-H
Chuyện tình Gixxer =d>:3:

Vậy là tôi đã lựa chọn em, không đắn đo, không nuối tiếc. Nhiều người nghĩ sao tôi quyết định chóng vánh thế, ngoài kia còn rất nhiều sự lựa chọn phù hợp với tôi mà. Nhưng thực sự đâu phải là như thế, người như tôi luôn cân nhắc trước khi quyết định...

Tôi quan sát, tìm hiểu và đánh giá theo cách của riêng mình. Khi đã tìm thấy cái mà tôi cần thì sẽ dừng lại, không tìm kiếm thêm nữa, tôi không có tính đứng núi này trông núi nọ. Tôi đã đưa em về, nhiều người nói em hợp với tôi, em không sắc xảo nhưng dễ thương, em dịu dàng nhưng cũng không kém phần “nóng bỏng” khi cần thiết…. như thế thật là thuận lợi. Mọi người sẽ không còn phải cảm thông cho cái cảnh tôi lẽo đẽo một mình trên những con đường quen thuộc, trong đó có đường về nhà.

Nhưng giả sử những lời nhận xét là ngược lại thì tôi cũng không quan tâm, vì tôi lựa chọn em là lựa chọn cho tôi, nói là rất mang tính cá nhân thì cũng chẳng có gì đáng xấu hổ. Từ nay, tôi đã có em đi chung một con đường, ngày nắng cũng như ngày mưa, con đường trước mặt bằng phẳng hay gồ ghề, dù có khó khăn vất vả tôi đều cùng em vượt qua. Có những lúc giận hờn vu vơ hay khi em ốm đâu bệnh tật…. tôi đều bên em.

Bên em chinh phục các nẻo đường từ ngoại ô

băng qua rừng

Thử sức trên những cung đường đẹp

..................

Nhớ lại những ngày đầu khi mới quên nhau, anh dẫn mình đi chơi đêm hic hic hic hic, ngại chết đi được, ai lai ….mới quen nhau mà anh dẫn mình đi chơi đêm cùng với đám bạn anh, toàn đàn ông con trai, “tên nào tên nấy nhìn như du côn”. Đi được nữa đường mình đột thấy trong người không được khoẻ nên mình dừng lại, mình thật sự không muốn đi với anh nữa. Nhìn cái mặt anh lúc đó thật tội nghiệp, mặt đực ra nhìn mình bất lực, tìm đủ mọi cách để mình đi cùng, anh săm soi, xoa bụng mình, sờ xoạng lung tung trên người mình, cách nào anh cũng thử, năn nỉ, hăm doạ và cuối cùng anh cùng với mấy tên “du côn” bạn của anh cũng lôi mình qua tới địa điểm mà anh đã hẹn trước.

Dàn trận trước khi xuất phát

Riêng mình em thôi

Tâm trạng anh tối hôm đó rất giận mình nhưng cũng tỏ ra quan tâm, hỏi han về vấn đề của mình, mình chẳng nói gì hết chỉ im lặng. Thế là anh nổi điên lên bỏ về cùng bạn anh và trao mình vào tay 1 thằng bạn anh có cái tên rất kiu “siêu mẫu lông dài”

………………..

Rồi thì mọi chuyện cũng qua, chắc anh hết gian mình nên cũng quay lại đón mình đưa đi bác sĩ khám bệnh, tìm mại, chữa mãi rồi cũng khỏi hic hic. Anh mừng ra mặt!!!

…. Tôi tự nhủ hy sinh 1 chút vì em cũng có sao, sau này em sẽ phục vụ tôi hết mình vì em là sự lựa chọn của tôi muh. Tôi đã quyết định sẽ gắn bó với em, như một lẽ tất nhiên nên tôi quyết định sẽ gắn bó với em, sẽ đưa em đi đang ký để hợp thức hóa mọi thủ tục cần thiết của pháp luật. rồi em sẽ là của riêng tôi.

Vậy là thoáng một cái đã gần hai tháng trôi qua, mình và anh đã bên nhau, cùng vượt qua hơn 2000 cây số đường. Hôm nay đọc lại những dòng tự sự này của anh, mình lại càng thấy yêu anh hơn. Người ta cứ nói khi yêu thường hay mù quáng, yêu thì gắn với ghen tuông, giận hờn, yêu là muốn của riêng mình tất cả. Thế nhưng mình có như vậy đâu, thậm chí mình còn thấy vui khi chứng kiến những đổi thay của anh.

Rồi thì anh có tình iu mới, là đồng hương với mình nhưng trắng trẻo và xinh lung linh hơn mình mặc dù số đo các vòng chẳng hơn mình, chỉ được cái trẻ hơn mà thui
, cũng mừng cho anh
.

2 chị em cùng quê khác họ

Giờ thì anh sắp có niềm vui mới, người mà anh vẫn định nghĩa là tất cả đối với anh nên anh dạo này ít đi với mình hơn. Mình vẫn hạnh phúc dù chỉ được bên anh 1 vài lần/tuần, mình vẫn cảm thấy hạnh phúc vì là người được chia sẻ.

Nhìn anh hạnh phúc bên người iu mới mình cũng cảm thấy an ủi được phần nào dù ảnh đã đày mình vào lãnh cung

Lả lướt bên lưng nàng

Bên nàng dù trời mưa tấm tã

Có lẽ chưa có ai được bằng mình, một chiếc Gixxer mà được chủ nhân gọi bằng em, thậm chí là cô vợ nhỏ, được chủ nhân lâu lâu sắm cho sợi dây chuyền vàng, cái ống hút, mắt kiếng thời trang hàng hiệu, cái bao tay, spa thì đi thường xuyên.…thổi vào linh hồn để làm cho những bu lông, ốc vít, những dầu mỡ và động cơ cũng trở nên biết nghĩ. Hạnh phúc đâu có phải chỉ bắt nguồn từ tình yêu đối lứa, hạnh phúc luôn có ở bất cứ đâu, chỉ cần người ta nghĩ đến nhau và quan tâm, chia sẻ. Mình vẫn nhớ như in bức thư anh gửi mình khi mình ốm.

Em! Anh xin lỗi vì đã để công việc làm ảnh hưởng quá nhiều đến chúng ta. Hôm nay là một ví dụ. Anh đã dự định dành cho em một 1 ngày cuối tuần rồi, vậy mà…Thực sự là đến tối qua anh vẫn đinh ninh là cuối tuần này không có gì chen ngang được vào dự định của anh dành cho em. Thế nhưng, đến gần trưa, khi chương trình của anh chạy ra đúng logic và đúng thuật toán nhưng kết quả vẫn sai, anh rất sốt ruột với kết quả như thế.

Cái tính anh vẫn vậy, anh sốt sắng tìm hiểu nguyên nhân và không có cách nào khác là anh lại phải chạy sang tận công ty, mặc dù khoảng cách từ nhà đến công ty chẳng gần gụi gì.

Hãy hiểu cho anh, em nhé! 1h trưa trời nắng ong ong và khó chịu, nhưng anh vẫn phải mắm môi mắm lợi đi thì em biết rồi, có ai muốn vất vả vậy đâu. Em hiểu anh mà, đúng không? Thôi chúng mình đành lui dự định đến tuần sau vậy, tuy có thể vất vả và khó nhọc cho em trong tuần tới, và dĩ nhiên anh cũng không thể thoải mái khi mà em như thế. Nhưng cứ cười lên em nhỉ, mình cùng chịu khó, chịu khổ vậy.

Anh hứa là tuần sau anh sẽ thay nhớt và gắn cho em cái auto tune, Gixxer của anh ạ!

Shot này bắt gặp anh "hấp diêm"vợ bạn

tobe còn nhiều nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên