Gúp em hệ thống đánh lửaZace GL 2005

Tien_Dat
Bình luận: 41Lượt xem: 4,957

Tien_Dat

Tài xế O-H
Chào các cụ, cho em trình bày lý do
Em đang làm con zace GL 2005 mà khoai quá ạ
Hệ thống đánh lửa của xe lúc đánh lúc không. có khi đi cả chục ngày mới bị mắc 1 lần.
Khi bị hỏng em tháo bộ chia điện ra quay bằng tay thì điện cao áp đánh ầm ầm khỏe re, mà lắp vào xe và đề thì lại ko có điện ra nữa. đề ko nổ nhưng xô hoặc dùng xe khác kéo thì nổ ngon lành chạy ổn ko có hiện tượng gì
Em đã kiểm tra các nguồn điện vệ sinh sạch sẽ, thay thử bộ chia điện và IC đánh lửa mới nhưng vẫn ko ổn các bác ạ. ( ko biết tín hiệu đánh lửa của bộ chia nó chạy vào đâu mà ic cũng ko thấy, có phần trung gian nào đó điều khiển ic đánh lửa nữa ko mà em chưa lần được )
Mong các cụ giúp em vụ này !

duandtoto

Tài xế O-H
chia điện của nó có hai dây chạy vào hộp bác kiểm tra xem có move không.nó có con rùa dưới mobin thì phải kiểm tra luôn.moobin có hai dây kiểm tra giắc mobin xem sao ạ.bác thay thử moobin khác xem sao

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Hệ thống đánh lửa của xe lúc đánh lúc không. có khi đi cả chục ngày mới bị mắc 1 lần.
Khi bị hỏng em tháo bộ chia điện ra quay bằng tay thì điện cao áp đánh ầm ầm khỏe re, mà lắp vào xe và đề thì lại ko có điện ra nữa. đề ko nổ nhưng xô hoặc dùng xe khác kéo thì nổ ngon lành chạy ổn ko có hiện tượng gì
Em đã kiểm tra các nguồn điện vệ sinh sạch sẽ, thay thử bộ chia điện và IC đánh lửa mới nhưng vẫn ko ổn các bác ạ. ( ko biết tín hiệu đánh lửa của bộ chia nó chạy vào đâu mà ic cũng ko thấy, có phần trung gian nào đó điều khiển ic đánh lửa nữa ko mà em chưa lần được )
kiểm tra lại bình điện xem sao
'lắp vào đề không có điện ra'
đề có tua tốt không
nhân tiện cụ thay luôn bugi dây cao áp xem sao.

Tien_Dat

Tài xế O-H
chia điện của nó có hai dây chạy vào hộp bác kiểm tra xem có move không.nó có con rùa dưới mobin thì phải kiểm tra luôn.moobin có hai dây kiểm tra giắc mobin xem sao ạ.bác thay thử moobin khác xem sao
các giắc cắm em vệ sinh sạch sẽ, con rùa dưới mobin em cũng đã thay. em cũng nghi bị trong hộp vì khi bị như thế đồng hồ vòng tua cũng ko nhích lên được tý nào bác ạ. hôm nọ em đo mấy cái nguồn vào hộp thì có nguồn khi thử bằng bóng đèn thì bị sụt áp nhiều, em câu nguồn khác vào thì điện có nhưng mà ko nổ được, phải tháo cái dây em câu ra thì mới nổ. ko biết có cái nguồn nào cung cấp cho hộp nữa ko

ledoan

Tài xế O-H
Thay bình ác quy khác đi bác em sợ nó thiếu vóng tua

Tien_Dat

Tài xế O-H
khi đề mà máy không nổ các đèn báo trên táp lô có bị thiếu đèn nào không. Bữa lâu bị một con như vậy nguồn cấp lên ổ khóa thiếu con cầu chì câu bằng dây đồng bị mo ve
khi khởi động các đèn trên táp lô ko thiếu đèn gì cả, mình cũng nghi ngờ ổ khóa câu dây đề trực tiếp mà ko chạp gì đến khóa điện mà vẫn ko được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
khi khởi động các đèn trên táp lô ko thiếu đèn gì cả, mình cũng nghi ngờ ổ khóa câu dây đề trực tiếp mà ko chạp gì đến khóa điện mà vẫn ko được
Cái đèn trên taplo chẳng liên quan đến việc có hay mất điện trên bobin và IC đánh lửa cả

hoangkhoa

Tài xế O-H
khả năng khi xoay khóa điện đến start thì mất nguồn đến hộp hoặc hệ thống đánh lửa rùi.cụ thử mẹo này để loại trừ xem sao.bật on chìa khóa để đó,ra ngoài rút rắc khiển đề ra thay bằng rắc khác đẻ đề trực tiếp vào ắc quy xem có nổ không?để có hướng gải quyết cho nhanh

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
khả năng khi xoay khóa điện đến start thì mất nguồn đến hộp hoặc hệ thống đánh lửa rùi.cụ thử mẹo này để loại trừ xem sao.bật on chìa khóa để đó,ra ngoài rút rắc khiển đề ra thay bằng rắc khác đẻ đề trực tiếp vào ắc quy xem có nổ không?để có hướng gải quyết cho nhanh
Thao tác chuẩn, đỡ luẩn quẩn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên