GX470 bệnh tưởng như ngon ăn ai ngờ ăn khoai

G
Bình luận: 27Lượt xem: 4,410

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cụ đọc lổi động cơ thì ra lổi gì.
[MERGETIME="1409580258"][/MERGETIME]
Xem sơ đồ can con này rồi cứ thế mà ktra thôi.
[MERGETIME="1409580266"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1409580276"][/MERGETIME]
ý em là làm thế nào để khôi phục mạng chẩn đoán mà cụ chẩn đoán dc thì sử lý lỗi gì cũng là chuyện nhỏ lỗi mạng chẩn đoán đó cụ máy bó tay rồi ko can thiệp dc mà

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Thì cụ ktra can bang tay, lấy đồng hồ ra, nhìn vào sơ đồ, đo kiểm xem sao.
vậy phải đo như nào để xác định mạng nó lỗi chỗ nào hả cụ có thông số cụ thể không cụ
mạng này két nối tất cả các hộp trên xe với nhau nên để xác định em nó lỗi ở chỗ nào thật lan dải đo thông mạch hả cụ
ngắn mạch với 12v
ngắn mạch với mass
vậy đủ chưa cụ

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Calip bằng máy không được thì calip bằng tay.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Thật ra là em nó chết cục abs. Luúc đầu em cũng không phát hiện ra. Tại sao ko đọc được các hộp khác mà chỉ đọc dc động cơ
Sau hồi nghiên cứu sơ đồ em thấy lạ ở một điểm là tất cả các hhộp đều có 1 chân sil chỉ hộp động cơ là không có chân này
Ecu động cơ chỉ có canbus còn các hộp khác có cả 2 cả canbus và sil
Động cơ đọc dc qua canbus chứng tỏ canbus ko sao chỉ có mạng sil lỗi em loại trừ bằng cách rút từng hộp ra rồi đọc lỗi hộp nào rễ rút trước
Ruút đến hộp abs thì đọc dc body rồi giảm sóc, áp suất lốp ... vậy em có cục con tai nạn cắm thử thì ok vậy là abs chết

luyen_hybrid

Tài xế O-H
chúc mừng cụ đã xơi tái em nó, nhưng sao mình chỉ có tháo vô lăng bọc lại mà em ABS lại ra đi thanh thản thế cụ, hay trong quá trình tháo lắp có bị chạm chập gì không ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên