Hành trình Lạnh Tinh Khiết về với Quất Lâm!

thanhthe_2015
Bình luận: 19Lượt xem: 3,227

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Kính thưa các cụ!
Từ lâu chúng ta đã biết đến vùng quê Thành Nam có bãi biễn Quất Lâm khá nổi tiếng! Em có may mắn được sinh ra ở gần vùng quê "sung sướng" này! Vừa rồi đã cùng anh em "Lạnh Tinh Khiết" cùng trải qua hành trình Phượt về với Thành Nam, về với nơi chôn rau cắt rốn của em thăm thú và trải mình cùng với không khí trong lành của miền quê gió biển! Và cũng không phụ cho sự nhiệt tình của cụ : Hieudienlanh, Minhduc1208, anhsang_tq, Ls600hybrid, anhnv_2411,... em đã đưa các cụ về miền quê của sự Sung Sướng, tắm mình cùng gió biển " Quất Luôn".
Các cụ ấy đã có được cảm giác mà các cụ ấy cần, vậy hy vọng lần tới sẽ là các anh em khác trên OH :D
Thành Nam quê em!

Bữa cơm tối đạm bạc vùng quê:

Sau quá trình phượt đi thưởng thức gió biển, anh em tiêu tốn khá nhiều sức lực nên tuy đạm bạc nhưng anh em vẫn đánh chén sạch! :))

Sau khi cơm no rượu say, anh em ngồi uống trà chém gió về vấn đề " Tắm Cạn " :))

Rồi cùng hành trình 4km với phương tiện " Xe Căng Hải " lên tượng đài Cố Tổng Bí Thư Trường Chinh:

Sáng sớm hôm sau các cụ thức dậy sớm với mục tiêu lại " Quất Luôn" thẳng tiến.

Thật tình cờ và bất ngờ, quê ngoại cụ LS600hybrid lại cách nhà em có 5km, thế là trước khi Quất anh em ghé qua thăm và chào hỏi gia đình:

Đi Quất Thôi :))

Thật tiếc khi xuống đến bãi tắm thì lúc đó sóng biển đang tràn vào bờ quá to do đang chịu ảnh hưởng của cơn bão vào Miền Trung, anh em ko thể tắm táp được đành đứng bờ ngắm biển :))

Minhduc1208 Sợ sóng biển cuốn trôi mất đôi " CHaco" đắt tiền nên dù tạo dáng chụp ảnh nhưng vẫn không quên ngó lại đôi dép :))

Sóng biển tràn ngập vào bờ :

Văn Hóa Quất Luôn :

Còn đây là nơi mà ai đi qua cũng phải nhớ " Giữ Quần" không là Lạc mất :))

Đây là cây cầu gần nhà cụ Dynamic, rất tiếc cụ ấy không về được :))

Về thăm Ý Yên - Nam Định, nơi cụ Anhnv_2411 sinh ra và lớn lên , thật bất ngờ khi chị gái cụ ấy cũng sinh đôi 2 bé trai ngày 9/9 và vợ chồng cụ ấy cũng sinh đôi 2 bé trai ngày 9/9. Tài quá các cụ ạ :D

Kết thúc hành trình, anh em về Thủ Đô HN tại căn phòng nhỏ của em thưởng thức món " Ghẹ " và " Ngao đỏ" của vùng biển Quất Lâm!

Thế là kết thúc hành trình 2 ngày về với vùng quê Xuân Trường và vùng biển Quất Lâm nơi thanhthe em sinh ra và lớn lên! Rất cám ơn các cụ Lạnh TInh Khiết đã về ghé thăm và có 1 chuyến Phượt thật " Sung Sướng " :))
Còn ảnh từ cụ Minhduc1208 và anhsang_tq sẽ cập nhật tiếp ...

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Nhìn thấy "ối giời ơi " Mà tôi nhớ về tuổi thơ dữ dội của tôi quá !:))
Muốn chuyến hành trình đã quá ấn tượng với cái cầu "Lạc Quần"

Hổ Vồ

Tài xế O-H

Bác này đứng tại đây đã bị mất Quần! Do không có quần nên chỉ chụp phần trên! Còn phần dưới thì đã gửi tặng lại địa danh nơi chụp! :))

minhduc1208

Tài xế O-H
về với đất thành nam trong lòng tôi lại bồi hồi những kỷ niệm của 4 năm trước lại ùa về trong tôi nhất là khi lại về vùng quê xuân trường và đứng ở tượng đài cố tổng bí thư trường chinh.về đến đó tôi rất muốn đi ngay để không còn nhớ tới ngày xưa nữa nhưng tôi vẫn quyến luyến không lỡ ra đi chỉ vì ở đó có bãi biển quất luôn các cụ ah

hieudienlanh

Tài xế O-H
về với đất thành nam trong lòng tôi lại bồi hồi những kỷ niệm của 4 năm trước lại ùa về trong tôi nhất là khi lại về vùng quê xuân trường và đứng ở tượng đài cố tổng bí thư trường chinh.về đến đó tôi rất muốn đi ngay để không còn nhớ tới ngày xưa nữa nhưng tôi vẫn quyến luyến không lỡ ra đi chỉ vì ở đó có bãi biển quất luôn các cụ ah

Có bị ăn đòn không mà nhớ:7::7::7:

Mr.Pono

Pờ Nờ
Oạch! Oạch! Oạch!

Các cụ về nơi cắt rốn của em mà không ới em tiếng à??? Tết này mà OFF ở đó thì cắt phần của thanhthe nhé :)):)):)) Bắt coi xe.

Bữa cơm đạm bạc mà có THỊT CHÓ là ngon roài. THỊT CHÓ thì nhớ ghé thăm Cầu VÒI VĂN VĨNH nhé các cụ :))

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Oạch! Oạch! Oạch!

Các cụ về nơi cắt rốn của em mà không ới em tiếng à??? Tết này mà OFF ở đó thì cắt phần của thanhthe nhé :)):)):)) Bắt coi xe.

Bữa cơm đạm bạc mà có THỊT CHÓ là ngon roài. THỊT CHÓ thì nhớ ghé thăm Cầu VÒI VĂN VĨNH nhé các cụ :))

Ấy ! Cụ sao nỡ lòng cho em ra rìa thế! Em biết cụ ở xa nên không dám Ới cụ về, để dành phần cụ đến Tết thôi mà! :D

sirduyduc

Tài xế O-H
Oạch! Oạch! Oạch!

cầu Vòi là quê em đấy các cụ ạ! :))
các cụ có biết "sự tích Cầu Vòi" chưa ạ! :D

kimdevn

Tài xế O-H
:D
cá cụ cũng bồng bế nhau về nam định tắm nắng rồi đấy
lại được ăn đặc sản nam định nữa
=))=))

hehe6922

Tài xế O-H
Giật tít ghê quá . Mà chả thấy shown ảnh ăn đặc sản gì của Quất Lâm cả. Mấy con ghẹ con ốc thì chợ làng mình có đầy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên