Hao dầu phanh

F
Bình luận: 9Lượt xem: 2,773

toancrown

Tài xế O-H
bac khong cho biet do do la loai xe gi. neu la tro hut chan khong bac khiem tra bau chua hut chan khong tong phanh ho bi hut dau ao do. neu la tong cho hoi cung can kiem tra cup ben dau tong phanh doan giua tong hoi va tong dau. chuc bac thanh cong

tdauto

Tài xế O-H
Chưa rõ bạn hỏi đối với xe gì hệ thống phanh bố trí kiểu gì, nếu bạn làm bài tập thì cũng phải có đối tượng nghiên cứu chứ.
Dầu phanh bình thường không hao hụt nếu hệ thống vẫn tốt trừ khi bị rò rỉ, mòn má phanh, đĩa phanh, trống phanh....
Bạn search trên diễn đàn có rất nhiều tài liệu về hệ thống phanh.

khongcoten93

Tài xế O-H
Như các cụ đã tư vấn ở trên, hao dầu phanh khả năng cao là hỏng phớt tổng phanh, dầu lọt vào bầu trợ lực hơi, hỏng cúp pen tổng dưới bánh xe, hoặc các đầu ti ô lắp lệch ren gây rò rỉ, tio nứt hoặc thủng !

tienliem

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi vì sao dầu phanh bị hao, các nguyên nhân gây hao dầu phanh. hệ thống dầu vẫn tốt nhé các bác. có hình ảnh hay video về sơ đồ và hoạt động thì càng tốt nha. em xin cảm ơn các bác đã giúp đỡ em

nó là hệ thống kín. khi bị hao dầu thì chắc la rò rỉ chổ nào đó thôi. bác kiểm tra xi lanh banh xe hoạc các tổng phanh chính thì xẽ rỏ nguyên nhân thôi mà

truongphonghp

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi vì sao dầu phanh bị hao, các nguyên nhân gây hao dầu phanh. hệ thống dầu vẫn tốt nhé các bác. có hình ảnh hay video về sơ đồ và hoạt động thì càng tốt nha. em xin cảm ơn các bác đã giúp đỡ em
Nếu kiểm tra k thấy rò rỉ thì chỉ có má phanh mòn nên bạn mới thấy hao dầu phanh. Vì hệ thống này là hệ thống kín hoàn toàn.

hosytoan

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra xem trên đường ống, tổng phanh, xi lanh phanh bánh xe xem có dò rỉ dầu không? Kiểm tra xe má phanh có bị mòn nhiều không?

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cụ hỏi chung chung thế thì tui cũng trả lời chung chng
hao dầu có mấy chỗ cần xem đó là xi lanh bánh, tổng phanh chính, đường ống, xe sử dụng phanh đĩa má phanh mòn cũng hao. xe đổ dốc nhiều nóng hệ thống cũng hao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên