hệ thống ABS

N
Bình luận: 10Lượt xem: 1,580

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác cho e hỏi vấn đề này xíu,khi xe sư dụng hệ thống phanh ABS thì hệ thống phanh còn sử dụng van P-V để điều hòa lực phanh giữa bánh trước và bánh sau không ạ,cảm ơn các bac nhiều
Vẫn sử dụng các van điều hòa lực phanh trên xe có ABS bác ạ. 2 vấn đề này tương đối độc lập với nhau

mung.cdns3

Tài xế O-H
Vẫn sử dụng các van điều hòa lực phanh trên xe có ABS bác ạ. 2 vấn đề này tương đối độc lập với nhau
Em đồng ý với bác vì van điều hòa lực phanh là điều hòa lực phanh giữa hai cầu lên hoạt động khá thường xuyên còn ABS thực chất là hê thống chống bó kẹt bánh xe và nó thường hoạt động khi phanh đột ngột, phanh gấp, lực phanh lơn thoy bác ak :))

quanghungmufc

Tài xế O-H
van điều hòa lực phanh là dưa vào tải trọng đặt trên mỗi cầu mà phân bố lực phanh sao cho phanh đạt hiệu quả cao nhất. Còn ABS thực chất chỉ chống cho bánh xe không bị bó cứng khi phanh, và nó chí hoạt động khi bàn đạp phanh thực hiện trên 80% hành trình thì phải.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
van điều hòa lực phanh là dưa vào tải trọng đặt trên mỗi cầu mà phân bố lực phanh sao cho phanh đạt hiệu quả cao nhất. Còn ABS thực chất chỉ chống cho bánh xe không bị bó cứng khi phanh, và nó chí hoạt động khi bàn đạp phanh thực hiện trên 80% hành trình thì phải.
Van điều hòa lực phanh không hẳn là phân phối theo tải trọng đâu bác ạ. Tôi thấy có loại theo lực đạp ( áp suất dầu phanh) và theo gia tốc dọc (ít gặp hơn)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên