hệ thống bay hơi khí thải bị rò rỉ phát hiện (lỗ rò rỉ lớn)

phu.hbv
Bình luận: 17Lượt xem: 2,640

phu.hbv

Tài xế O-H
mình làm xe hyundai kể cả xe có cảm biến áp bình xăng hay là không có rất hay gặp lỗi này nhưng chưa khắc phục đc triệt để và chính xác, đã kiểm tra hệ thống bay hơi thấy bình thường 2 van soleloi hoạt động bình thường không hở < chỉ tháo ra nhìn đc thui không bơm hơi hay hút chân không như diều hòa đc>, đã thay cả bầu lọc than hoạt tính rùi nhưng chỉ chạy đc 1 ngày là lại báo lỗi
mong ae đã sử lý triệt để bệnh này chia sẻ với. thanks
[/url][/IMG]

thehienoto

Tài xế O-H
Bác bôi keo kín ở các tuy ô bắt vào van thông hơi xăng(purge valve). Em phải làm nhiều con như thế này rồi. Hở một tý tẹo ở đấy là nó báo.

oto69

Tài xế O-H
mình làm xe hyundai kể cả xe có cảm biến áp bình xăng hay là không có rất hay gặp lỗi này nhưng chưa khắc phục đc triệt để và chính xác, đã kiểm tra hệ thống bay hơi thấy bình thường 2 van soleloi hoạt động bình thường không hở < chỉ tháo ra nhìn đc thui không bơm hơi hay hút chân không như diều hòa đc>, đã thay cả bầu lọc than hoạt tính rùi nhưng chỉ chạy đc 1 ngày là lại báo lỗi
[/url][/IMG]
Nguyên nhân gây ra trục trặc của mã lỗi P0455 có thể do:
Fuel Filler Cap missing (nắp thùng xăng)
• Leakage in each hose/fuel filler pipe (hở ống đổ xăng)
• Leakage in CCV/Canister/Fuel tank (hở van/bộ lọc hơi xăng/thùng xăng)
• Stuck in each purge hose/pipe between fuel tank and intake manifol (nghẹt ở từng ống giữa thùng xăng và đường ống nạp khí vào động cơ)

thehienoto

Tài xế O-H
Bác cứ yên tâm em làm đến hàng trăm xe thế này rồi, không phải mỗi xe hyundai bị đâu, các xe hàn xẻng về mình mà em đã làm khoảng 80% là bị lỗi ở hệ thống Evaporative Emission này, mấy xe Lacetti còn bị những Pan oái ăm hơn với hệ thống này, bác thử làm theo cách của em thử xem sao.

cũng phải bôi keo thui

phalaidat

Tài xế O-H
Bệnh này rất mất thời gian để sử lí :2:cái để nó nhận biết cũng chỉ nà cảm biến áp suất có khi bác cho nó 1 tí ánh sáng để nó biết đêm cũng như ngày:))

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
con này thì em chưa làm bao giờ,còn nhiều con khác em cũng đã xử lý được.hầu hết những nguyên nhân gây ra lỗi này là do nắp thùng xăng không kín,rò rỉ hệ thống evap và các ống thông hơi bình xăng,do đứt dây điện,do nắp nắp đậy bình xăng không kín với những em có con cảm biến "ngửi" hơi xăng như dòng KIA MORNING nhập,và do đổ nhiều loại xăng lẫn lộn.còn bản thân con cảm biến rất ít khi hỏng ah. bác cứ kiểm tra kĩ hệ thống ống thông hơi,rồi tư vấn khách chỉ chạy 1 loại xăng A95 xem sao nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác phổ biến cho anh em về bệnh đấy của lexus đi ạ

Lexus là của toyota nên hệ thống này nó lành như đất chứ không phức tạp như mấy ông dòng khác.RX350 E tìm thì ngoài van từ trên khoang máy thì phía dưới bình than hoạt tính gần bình xăng ấy nó còn có cả 1 cụm khoảng 7 hay 8 dây gì đó đi từ sàn xe xuống bị chuột gặm mất 3 dây...em thấy bệnh này khó ăn nhất là ở những em xe nhập về đấy ah,vì nước ngoài có yeu cầu nghiêm ngặt hơn về khí xả ra môi trường hơn nước ta nhiều ah

hothanhduc

Tài xế O-H
Bác cứ yên tâm em làm đến hàng trăm xe thế này rồi, không phải mỗi xe hyundai bị đâu, các xe hàn xẻng về mình mà em đã làm khoảng 80% là bị lỗi ở hệ thống Evaporative Emission này, mấy xe Lacetti còn bị những Pan oái ăm hơn với hệ thống này, bác thử làm theo cách của em thử xem sao.
Gara cụ ở đâu vậy ? em có con foter nhập 2009 bị suốt, cứ mỗi lần bị em lại tháo acquy ra mấy giây, em ở Nghệ An, cụ giới thiệu cho em khắc phục ở Nghệ An với. Em chân thành cảm ơn !

anhchanghocviec

Tài xế O-H
[/url][/IMG]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên