Hệ thống đánh lửa Matiz 2005

tienphampro
Bình luận: 11Lượt xem: 10,083

hanhthuy1990

Tài xế O-H
e đang làm con matiz đời 2005 mất lửa moobin vs bật khóa điện lên ON thì rơ le bơm xang cứ nháy liên tục và không nổ được.vậy cụ nào có cao kiến hay có tài liệu sơ đồ hệ thống đánh lửa thì giúp em vs ạ.khách thì đang cần xe gấp ạ.
xe của bác 3 máy hay 4 máy? đánh lửa chia điện hay bô bin đôi?

Tien_Dat

Tài xế O-H
có cái dây mát ở bộ chia điện ấy, thiếu mát nên ko có lửa và rơ le ở hộp cầu chi cứ liên tục nhảy tành tạch cụ ạ

garatuantrang

Tài xế O-H
e đang làm con matiz đời 2005 mất lửa moobin vs bật khóa điện lên ON thì rơ le bơm xang cứ nháy liên tục và không nổ được.vậy cụ nào có cao kiến hay có tài liệu sơ đồ hệ thống đánh lửa thì giúp em vs ạ.khách thì đang cần xe gấp ạ.

của cụ cần đây nhé

lehung1992

Tài xế O-H
em bị dính i hệt mà chưa thấy nguyên nhân mát chia điện vẫn có mà kog có điện cao áp.bác ladm dc chưa chỉ e với

anan_papo

Tài xế O-H
em bị dính i hệt mà chưa thấy nguyên nhân mát chia điện vẫn có mà kog có điện cao áp.bác ladm dc chưa chỉ e với
cụ kiểm tra nguồn của chia điện xem. một dương một mát một tín hiệu ra một tín hiệu vào. còn mô bin thì có dương có mát. như vậy thì sẽ có điện cao áp. còn o thì cụ tháo chia điện ra thử mô bin ngoài xem nó có đánh lửa o. nếu o có thì chỉ một trong hai trường hợp đó là chết mô bin hoặc hỏng chia điện. e biết chút ít cụ thử xem sao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên