Hệ thống đèn chiếu sáng trên honda air blade 2014 đề từ

sonnyngok
Bình luận: 10Lượt xem: 11,211

sonnyngok

Tài xế O-H
tình hình là e đang gặp con ab 2014 đề từ. mọi thứ hoạt động bình thường . k báo lỗi. chỉ có mỗi cái đèn chiếu sáng. đi nhanh hay đi chậm. giữ đều ga . thì nó đều nháy. nó k tắt hẳn đi mà cứ núc sáng hơn bìnhbthường. núc tối hơn bình thường 1 chút. cứ thay đổi liên tục như vậy. bác cao nhân nào gặp bệnh nay rồi. cho e xin ý kiến ạ

trexanh135

Tài xế O-H
tình hình là e đang gặp con ab 2014 đề từ. mọi thứ hoạt động bình thường . k báo lỗi. chỉ có mỗi cái đèn chiếu sáng. đi nhanh hay đi chậm. giữ đều ga . thì nó đều nháy. nó k tắt hẳn đi mà cứ núc sáng hơn bìnhbthường. núc tối hơn bình thường 1 chút. cứ thay đổi liên tục như vậy. bác cao nhân nào gặp bệnh nay rồi. cho e xin ý kiến ạ
bạn đã làm được gì rồi? thử kiểm sạc cụ thể là giắc, dây mass xả điện, dây nguồn lên có trạm mass ko ... xem có lỏng lẻo chỗ nào ko, nói chung bạn nên tháo hết nhựa ra đã

soicon8x

Tài xế O-H
Đèn pha xe ab đời có esp ,sac 3 pha tích hợp , sử dụng điên bình cấp cho đèn .
Qua tra cứu sơ đồ điện
Mach cấp + từ cầu chì 10A -> công tắc -> đèn -> chân mass về ecu
( Ko về mass trực tiếp mà phải về ecu -> mass . Điều kiện xe phải nổ máy ecu mới cấp mass mạch đèn tránh xài đèn hết bình . Xe không nổ máy công tắc đèn mở thì chỉ có bóng demi nhỏ trên trên chóa sáng thôi )
Coi lại mạch cấp + trước từ role chính -> cầu chì -> giắc -> dây . Sau cùng là ECU
THÂN!

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
con nay nó dùng điện máy phát khả năng bộ tiết chế nó đang làm việc chưa được chuẩn ,,xem e cũng vậy bác có cần tài liệu về xe này ko e kỷ bác ,hoạc là bác đấu điện bình cũng đk,xe này đấu điện bình thì cắt dây âm của hệ thống đèn đấu vào ác quy là được

minhba92

Tài xế O-H
Bác nên nổ máy xong tháo mát ắc quy đo lại dòng xem .nếu ổn cả thì bác nên kiểm tra dây dẫn tổng hai bên xem có chỗ nào bị ôxi hoá ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên