Hệ thống điện Ford Transit 2013 2.0 có vấn đề

understand
Bình luận: 15Lượt xem: 4,682

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Tình hình là em đang nhận 1 con ford transit 2013 2.0. Khi vào xưởng thì đèn pha chập sáng, xi nhan nháy loạn, pha bật chìa khóa là sáng rồi. Thế là báo thay hộp BCM thay xong tưởng ngon lành chạy được 1 buổi lại bệnh như cũ. mong các cụ phán hộ em.
Em dự là xe bị dính rơ le đèn pha ở hộp cầu trì phía bên phụ bác ạ

understand

Tài xế O-H
cụ nào có sơ đồ không giúp em với ạ, em bóc hết taplo mà chưa tìm thấy có gì ạ
[MERGETIME="1432785598"][/MERGETIME]
em kiểm tra hết relay cầu chì rồi bác ạ
[MERGETIME="1432785630"][/MERGETIME]
Bác xem lại mấy cái rơ le với cầu chì đèn đi
Em kiểm tra hết relay cầu chì rồi bác ạ

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
cụ nào có sơ đồ không giúp em với ạ, em bóc hết taplo mà chưa tìm thấy có gì ạ
[MERGETIME="1432785598"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1432785630"][/MERGETIME]

Em kiểm tra hết relay cầu chì rồi bác ạ
Bác biết hết vị trí rơ le, cầu trì của đèn pha thì sao không đo nốt mạch điện nối giữa các bộ phận trên để tìm ra vị trí thông mạch đi bác ?

understand

Tài xế O-H
Bác xem lại mấy cái rơ le với cầu chì đèn đi
Relay thì em xem ki hiệu trên hộp rồi còn công tắc không biết nó kết nối thế nào với hộp bcm nên giò mới tắc bác ạ, còn ra đèn em đo thông hết rồi không chập đất cũng như nguồn ạ

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H

Relay thì em xem ki hiệu trên hộp rồi còn công tắc không biết nó kết nối thế nào với hộp bcm nên giò mới tắc bác ạ, còn ra đèn em đo thông hết rồi không chập đất cũng như nguồn ạ
Khi bác biết chính xác con rơ le nào, thì bác cũng sẽ biết nguyên lý làm việc của nó, vậy bác kiểm tra dòng điều khiển của con đó xem sao

tuananh0589

Tài xế O-H
dự là như này , xe có làm điều hoà không bác ? nếu không làm gì về điện đóm nữa mà tự dưng bị thì thay hộp là chắc chắn nhưng vẫn phải kiểm tra xem có bị chập dây điện ở đâu không ? kiểm tra toàn bộ thân xe đi vì dòng transit này hay bị chập ở bó dây đi ra đằng sau bên phụ . khi thay hộp phải lập trình . và lập trình thì em thấy quan trọng phết . nó cũng loằng ngoằng . có khi lập trình lúc đầu không được , rồi làm đi làm lại mấy lần lại được .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên