Hệ thống xăng xe cygnusx4v yamaha

L
Bình luận: 4Lượt xem: 980

loiminks

Tài xế O-H
Hôm nay em có sửa xe này nhưng xe đã sửa lại rồi. chế đã thay bằng chế honda. hệ thống xăng thì bung bét hết các ty o xăng đã tháo hết ra. em mới sửa nên không hiêur xăng cấp cho chế như nào. tai thấy bingf xăng o thấp hơn chế mà
ai co sơ đồ cho em với. hoặc ai biết chỉ dùm

cuncontiti

Tài xế O-H
Khi bạn tháo yên xe bạn xe thấy dưới nó có một bộ hút xăng tự động. Một đầu về bình xăng một đầu vô chế hòa khí ,còn một đầu nhỏ hơn xíu là đường hút hơi nối đến đầu cổ chế (phía hơi). Thực chất bộ này là cái van hút hơi một chiều , khi piston lên xuống thì có khí dao động làm màng hút của van này dao động theo và hút được xăng lên đưa về chế hòa khí .....!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Khi bạn tháo yên xe bạn xe thấy dưới nó có một bộ hút xăng tự động. Một đầu về bình xăng một đầu vô chế hòa khí ,còn một đầu nhỏ hơn xíu là đường hút hơi nối đến đầu cổ chế (phía hơi). Thực chất bộ này là cái van hút hơi một chiều , khi piston lên xuống thì có khí dao động làm màng hút của van này dao động theo và hút được xăng lên đưa về chế hòa khí .....!
Khó tưởng tượng quá, cho anh em tý hình ảnh, vì chưa thấy bơm kiểu này bao giờ

loiminks

Tài xế O-H
cảm ơn anh vi đã chỉ bảo. thì ra cái van ấy có 2 tác dụng giờ thì em đã hiểu nhưng lại chế bình xăng lên cao mất rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên