help!!! boot tay láy trợ lực điện của prius2009 toyota

S
Bình luận: 5Lượt xem: 1,887

stardemon

Tài xế O-H
chào mấy bác, tình hình là e đang gặp khó khăn ở con prius này về vấn đề trợ lực láy là ko biết nó nhận tín hiệu từ đâu ở giắc (P8) bác nào biết thì dzô chỉ e vài chiêu đi ak đây là 1 số hình ảnh liên quan đến em nó

giắc P8 xài 4 chân 1 2 6 7 (tương ứng với CANH SIL IG CANL) nhìn xuống hình dưới thì sẽ thấy

hình ảnh hơi mờ do e ko in ra đc, mong đc sự giúp đở của các bác

transmart7

Tài xế O-H
bồ có repair manual không? reset điểm không của tay lái.
nếu vẫn còn cứng & nặng. thì tháo rã trục lái, và thước lái làm lại cao su hãm hành trình.

transmart7

Tài xế O-H
à, bác chủ thớt muốn nói về tình trạng: tay lái nặng ở Prius. tình trạng này gặp khi:
1. xe lội nước, ngập nước.
2. qua đường gồ ghề, bị va chạm mạnh.
3. chuột cắn dây điện HT lái.
:):):):):):):):):)

stardemon

Tài xế O-H
ác, mấy bác hiểu sai ý em rùi ak,ý là bên e có nhận độ trợ lực lái cơ sang trợ lục lái điện và bây giờ đã thành công, nhưng chỉ ở mức cơ bản là làm cho trợ lực có tác đụng khi nổ máy, nhưng e muốn hoàn thiện hơn là phải
khi chạy ở tốc độ cao thì trợ lực láy điện ngắt, vì bên e toàn làm xe cũ nên trợ lực điện cũng chưa làm qua nên ko biết nó nhận tín hiệu ntn? hoạt động ở tốc độ nào? có chức nâng phụ gì đi kèm nữa ko?
e coi ondemand thì chỉ có mấy tín hiệu đó nên lên đây nhờ mấy bác bày cho lối đi sáng để hoàn thiện phần còn lại
còn repair manual gì đó bên e cũng ko có nha mấy bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào mấy bác, tình hình là e đang gặp khó khăn ở con prius này về vấn đề trợ lực láy là ko biết nó nhận tín hiệu từ đâu ở giắc (P8) bác nào biết thì dzô chỉ e vài chiêu đi ak đây là 1 số hình ảnh liên quan đến em nó

giắc P8 xài 4 chân 1 2 6 7 (tương ứng với CANH SIL IG CANL) nhìn xuống hình dưới thì sẽ thấy

hình ảnh hơi mờ do e ko in ra đc, mong đc sự giúp đở của các bác

Em nó lấy từ chân 1 và 7, bác ạ!
Mà bên bác nhận độ lái cho xe gì đấy, cho xin địa chỉ, có mối thì mần luôn
Còn cái vụ kia của bác có thể sẽ giải quyết được, nhưng phải biết là cho xe gì cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên