Help..! Tháo vô lăng mâm lửa exciter !

R
Bình luận: 20Lượt xem: 14,180

Ruby2212

Tài xế O-H
E đang tập tành sửa xe!
mà làm dần dần tới chỗ vô lăng mâm lửa thì k dám tháo vì k biết làm ntn cho đúng ! Hình như phải sài cảo ?
E tìm khắp trên mạng k có tài liệu nào hd về tháo vô lăng này hết!
Mong mấy a giúp để e có thể tự xử đc ạ!
Xe e là exciter côn 2011 ạ!
Thanks mấy a nhiều!

Ruby2212

Tài xế O-H
Kì trước e bị gãy 1 trong 3 con bulong lục giác bắt ly hợp dề ra tiệm mây ông thơ cảo k đuoc lấy búa to dập cái cốt dên nhìn muốn sót ruột :((
Mấy a có thể chỉ e rõ cách tháo - ráp - loại cảo đc k ạ! E tự tháo đc đên nắp lốc rồi ạ!
Vì giờ e thấy có chiệu chứng bị lỏng rồi! Xuống- lên a đúng tua 4000 là bị rè rè kêu cái ộppp!
Thanks mấy a nhiều!

Ruby2212

Tài xế O-H
E ở miền nam!
Thấy mấy bác sửa xe hay kêu vậy nên e kêu theo đó !
Nó là cụm lửa nằm bên lốc máy trái (bên cần số)

Dang_Yamaha

Tài xế O-H
Vô lăng thì ở đâu chẳng gọi như nhau. Trong lòng nó có gắn các miếng nam châm khi động cơ quay nó sẽ quay quanh các cuộn điện tạo ra hiện tượng cảm ứng điện từ và sinh ra dòng điện. Còn tháo vô-lăng của Ex thì phải dùng vam. Nó lắp và tháo y hệt của Si,Ju.

nhan933

Tài xế O-H
Cảo vô lăng ya là loại có 3 con bu lon 8 mm ở 3 góc .ở giữa là con bu lon lớn ép vào đầu cốt máy .bác ra các tiệm bán phụ tùng hỏi cảo vô lăng ya là ngừoi bán biết rồi .bác ở tp Hcm em chỉ chổ mua cho ?

nhan933

Tài xế O-H
Chỗ nào - bao nhiu tiền a ?
Lúc tháo ráp có cần lưu ý gì k?
Ráp sai có lọt vô đc k?
Cửa hàng Thiên Sanh nằm trên đường Tạ Uyên quận 5 .từ đường Hồng Bàng quẹt phải vào Tạ Uyên hướng về nguyễn chí thanh thì cửa hàng nằm bên tay phải luôn cách ngã tư nguyễn chí thanh khoảng 50 m .bạn ra đó mua cảo vô lăng gì cũng có hết và các loại cơ lê .tuvit . Giá ok hơn trong chợ tân thành .lúc trước mình mua nhớ là 80 ngàn thì phải lâu rồi .
Bạn nên đi theo hướng mình chỉ cho dể kiếm vì đoạn đường này có hàng rào sắt ngay giữa nên o băng qua đc .

Tranhoaison

Tài xế O-H
bạn đi mua một cái vam vô lăng của yamaha về mới tháo được ..trong quá trình tháo chưa quen thì để ý kĩ trước khi tháo ..sau rồi lắp vào mới nhớ ..thực ra cũng đơn giản thôi mà

onglai

Tài xế O-H
E đang tập tành sửa xe!
mà làm dần dần tới chỗ vô lăng mâm lửa thì k dám tháo vì k biết làm ntn cho đúng ! Hình như phải sài cảo ?
E tìm khắp trên mạng k có tài liệu nào hd về tháo vô lăng này hết!
Mong mấy a giúp để e có thể tự xử đc ạ!
Xe e là exciter côn 2011 ạ!
Thanks mấy a nhiều!
MINH RA CHO MUA CAO YAMAHA THI MOI MO RA DC VO LANG YANAHA KHO MO LAM KO CO CAO MO KO DC DAU KO NHU HON DA KO CAN CAO CUG MO DC

denui87

Tài xế O-H
cao yaamaha cung tuy tung xe co xe rat ze thao co xe rat kho quan trong la cao hay goi vam vo lang phai la loai tot,ba con oc that tot len la oc sat hac bang lilock cang tot,ve ky thuat thi ban phai van ba con oc vao vo lang sao cho that can doi ko duoc venh va yeu to cuoi cung manh sung hoi khoe zay la ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên