Help:Xe FORCE ga không lên.

phamnam89
Bình luận: 13Lượt xem: 2,789

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
Ðề: Help:Xe FORCE ga không lên.

Có thể canh thiếu tằm máy nổ ,nạp ga ko lên, nên lên nhiu đó là hết rồi nên dầu mới yếu

phamnam89

Tài xế O-H

E canh rất chuẩn và đã kiểm tra lại rồi bác ah.với lại xe lúc khách mới mang vào tình trạng cũng thế.mấy anh em trong xưởng tập trung lại lam ma ko đoán ra bệnh được.e đang đau đầu quá

hung dong anh

Tài xế O-H

Xe của bạn nổ tại chỗ ga lên có bốc được không ? Đề có dễ nổ không ic còn zin không ? Nổ galangti có tròn máy ko ? Khi nổ như vậy tháo kiểm tra buzi có hiện tượng như thế nào ? Bạn phải tả thật rõ ràng thì mọi người mới tư vấn chính xác được nhé xe force cũng dễ làm mà

phuviet91

Tài xế O-H

Các bác giúp em với.tình hình là em vừa làm một con xe FORCE.làm máy toàn phần.thay côn 3búa.xử lý chế,điện khoẻ ma nổ máy ga chạy không lên nổi 50.ga đầu thì rất yếu.bác nào biết vào chém hộ em cái
em nghĩ chắc chắn cái dù ga của cụ nó bị hở .cụ lấy chút keo gắn máy cho vô và ráp lại là ok ngay.:5:

phamnam89

Tài xế O-H

Em kũng ngĩ thế nhưng em đã thay cả dù mới vào vẫn thế.đau đầu quá.xe để đây 3hôm rồi.ngại quá

dungtrinh407

Tài xế O-H

Nếu forte này mà hai nấm hút, hai nấm xả thì bạn cần kiểm tra lại khe hở.
Đọc đến đoạn cuối này mình cũng chưa hình dung nổi tại đâu vì tầm cam bạn nói tốt, mới làm máy, điện khỏe, màng dù của chế đã kiểm tra.... đời xe này hay bị màng dù lắm.
Bạn bỏ bầu lọc gió ra, để nổ tại chỗ ga lên và nhìn vào xe quả ga có di chuyển đi lên hay ko nhé? nếu có thì ok kiểm tra phần khác.

hung dong anh

Tài xế O-H

Nếu xe của bạn IC vẫn zin đề rễ nổ tiếng máy nổ khi galangty tròn đều không khậm khựt và không có mùi xăng sống thì bạn thử tháo nắp quả ga ra rồi đề nổ sau đó vừa kéo ga lên vừa dùng tay kết hợp kéo đồng thời cả quả ga lên xem máy có gầm được bốc lên không ( đây là cách để loại trừ trường hợp hở gió gây mất áp xuất chân không hoặc quả ga bị kẹt hoặc lò so quả ga khỏe hơn lực hút chân không ... Khiến quả ga không lên xuống được theo góc mở của bướm ga ) . Nếu bạn làm những động tác trên mà vẫn không được thì theo mình chỉ còn một nguyên nhân nữa là do tầm nổ ( tầm cam ) hoặc trục cam cò cam của bạn đã bị mòn nhiều do xe bị ăn dầu nên thiếu dầu bôi trơn lên trục , cò khiến trục cam, cò cam bị mòn nhiều Cộng với việc có thể khi mang trục cam , cò cam đi mài bị mài nhiều quá nên đỉnh trục thấp hành trình hút, xả của súp páp không đủ Chu kì như tính toán của nhà sản xuất nên xe của bạn sẽ không bao giờ ga bốc máy khỏe lên được mạc dù máy vẫn êm điện tốt , chế Hoà khí tốt . Đây là kinh nghiệm của mình chúc bạn sớm hoàn thiện nốt công việc .

viva3272

Tài xế O-H

Nghet ong bo roi ban !100%
p/s :xin loi MOD vi may xai win 7 nen khong co ho tro tieng viet dung ban nick em nhe !

phamnam89

Tài xế O-H

Em trả xe cho khách rồi các cụ ợ.vẫn chưa ok nhưng để lâu quá.em ngĩ mãi mà không ra.những gì cần kiểm tra thì kiểm tra rồi.những gì cần thay thì thay rồi.thôi,để ít hôm nữa khách mang xe đến kiểm tra lại vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên