hiện tượng chưa rõ nguyên nhân

B
Bình luận: 27Lượt xem: 2,121

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo các cụ !
em gặp 1 chú kia morning 2012 nhập khẩu có hiện tượng rất là .em chưa giải thích dc.
có cụ nào đã gặp thì tư vấn giúp em ạ.
xe nổ máy và chạy bình thường nhưng thỉnh thoảng khi đề phát đầu tiên ,thì máy nổ rung như bỏ máy và chết luôn .nhưng nó tự động đề lại lần 2. ( nhưng cũng ko nổ máy dc,vì khi hệ thống tự động đề lại với thời gian quá ngắn)
sau khi hiện tượng này sảy ra ,em đề lần 2 thì máy nổ ngon và đi lại bình thường

bungati2012

Tài xế O-H
xe ko có lỗi gì cả ,hiện tượng này chỉ thỉnh thoảng mới bị ,nhưng lạ ở chỗ khi bị chết máy 1 phát là hệ thống tự đề lại khoảng 3 giây ( nhưng máy cũng ko hoạt động mà sau đó là im hẳn,)

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Con này dùng Smartkey đúng ko cụ ?Theo em cụ nên kiểm tra relay đề đi ạ.Con này bị tiếp điểm trong relay đề khá là nhiều.

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Cụ kiểm tra giúp em.xem lần đề thứ nhất.áp xăng trên đường phân phối và áp suất nén trong buồng đốt được bao nhiêu ạ !
Cụ cho thêm thông tin là thỉnh thoảng bị như vậy khi máy nóng hay lạnh ạ.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Phần mềm thì em chưa tiếp nhận ca nào bị thế này.Nhưng áp xăng 2kg thì khó nổ là đúng rồi.Áp con này ~ 3.5kg.Dưới 3kg mà đi khoảng 60km/km là có hiện tượng lịm máy rồi.

buicong_oto

Tài xế O-H
báo cáo các cụ !
em gặp 1 chú kia morning 2012 nhập khẩu có hiện tượng rất là .em chưa giải thích dc.
xe nổ máy và chạy bình thường nhưng thỉnh thoảng khi đề phát đầu tiên ,thì máy nổ rung như bỏ máy và chết luôn .nhưng nó tự động đề lại lần 2. ( nhưng cũng ko nổ máy dc,vì khi hệ thống tự động đề lại với thời gian quá ngắn)
sau khi hiện tượng này sảy ra ,em đề lần 2 thì máy nổ ngon và đi lại bình thường
bác thử vào datalish xem có lỗi gì ko

danghuudinh

Tài xế O-H
bác để đồng hồ đo áp xăng vào đề máy lên xem sau khi no nổ ngon lành với lúc giật giật cí khác hẳn nhau không nhé. nếu khác hẳn nhau thì birts phải làm gì rồi. chúc bác thành công

hieugiathinh

Tài xế O-H
Chào bạn, hiện tượng của bạn của xe bạn rất giống mình gặp trên xe Toyota Fortune, cứ đậu wa đêm là sáng đề lên mấy rung như bỏ máy, một lát sau mới chạy êm lại, kiễm tra k lỗi, áp lực xăng đủ, cuối cùng mới mở cổ góp hút ra thì cây xupap bị đóng một lớp như nhựa đường, và vệ sinh cây xupap chà khô cho sạch rùi dùng chai "carb cleaner" xịt cho sạch, cuối cùng bệnh nó hết, chỉ là tham khảo chứ mình k dám chắc xe bạn bị bệnh như vậy. (chú ý vệ sinh xupap de bị phản kèo, vệ sinh sạch sẽ nhớ bôi nhớt vào thân xupap)

tranquynhnd

Tài xế O-H
báo cáo các cụ !
sau khi hiện tượng này sảy ra ,em đề lần ảy ra ,em đề lần 2 thị máy nổ ngon hiện tượng này em chưa gặp bao giờ nhưng cũng xin dự là lỗi ổ khoá dẫn đến tự đề lại

non-stop

Tài xế O-H
báo cáo các cụ !
xe tự động đề lại ??? khi rung giật xong nó chết hẳn chưa hay lúc đề lên chưa nổ hẳn ?
Mình nghĩ khi bắt đầu đề lên chưa nổ hẳn vẫn đang trong tình trạng " ngấp ngoải" chưa đủ vòng tua để ngắt tín hiệu đề chứ hiện tự nhiên đề lại thì thật là khó giải thích

powercar

Tài xế O-H
bác thử coi lại xem xe của bác có đấu thêm đồ trơi xe hơi không ?.nhất là hệ thống chống trộm của trung quốc rất hay bị hiện tượng kiểu này .bữa trước em cũng bị 1 em cũng tự đề đó bác nhưng ý kiến của em chỉ mang tính chất tham khảo thôi bác nhé!

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Ca này cũng là phức tạp có thể là củ đề! Áp xăng smartkey( mạng lin) cụ hãy bật on chìa và nối tắt relay đề, nếu nổ ngon lành thì chác cụ biết phải làm gì! Còn đề mà ko nổ được hay là nổ phát chết ngay thì sẽ là áp xăng! Còn cái ý kiến về phần mềm thì theo tôi nghĩ là ko liên quan đâu cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên