hiện tượng đánh lái bị khự trào dầu ATF ra bình chứa!

nguyen_nhut6789
Bình luận: 16Lượt xem: 3,972

TUBUI

Tài xế O-H
các pác tư vấn dùm em xe huyndai 5 tấn đời 199 hồi nào em không nhớ khi đánh lái bị nặng một cái rồi lướt qua luôn nhưng bị trào dầu trợ lực ngược ra miệng bình chứa!!!! Cái này e gà quá mong các pác tận tình hướng dẫn!
hien765 tượng này nguyên nhân là do ống dầu trợ lực bị bể và dẫn tới là hết dầu cháy bơm(tùy theo mức độ mà nó sẽ có nặng nhẹ khgac1 nhau)tình trạng bày em làm hoài
xử lí dể ợt í mà
-tháo bơm ra ra tiệm bảo bán cái hột vịt(ruột bơm) hd 8 tấn lP81 VÀO THÌ OK THUI

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
hien765 tượng này nguyên nhân là do ống dầu trợ lực bị bể và dẫn tới là hết dầu cháy bơm(tùy theo mức độ mà nó sẽ có nặng nhẹ khgac1 nhau)tình trạng bày em làm hoài
xử lí dể ợt í mà
-tháo bơm ra ra tiệm bảo bán cái hột vịt(ruột bơm) hd 8 tấn lP81 VÀO THÌ OK THUI
pác nói rõ hơn dùm e, chứ ống dẫn dầu trợ lực là không ống nào bị bể hết

AutoDalat

Tài xế O-H
các pác tư vấn dùm em xe huyndai 5 tấn đời 199 hồi nào em không nhớ khi đánh lái bị nặng một cái rồi lướt qua luôn nhưng bị trào dầu trợ lực ngược ra miệng bình chứa!!!! Cái này e gà quá mong các pác tận tình hướng dẫn!
Bác kiểm tra cua-roa bơm trợ lực chưa , van phân phối thế nào có hoạt động trơn tru không , đường ống có tắc nghẽn hay có vấn đề gì không? Dầu trợ lực có bẩn hay đủ chưa?

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Bác kiểm tra cua-roa bơm trợ lực chưa , van phân phối thế nào có hoạt động trơn tru không , đường ống có tắc nghẽn hay có vấn đề gì không? Dầu trợ lực có bẩn hay đủ chưa?
thưa pác là dây
dây cua-roa không dùng nhưng khi bị khựng như vậy thì có tiếng két két phát ra giống như dây cua-roa bị tuôn vậy. Dầu trợ lực đủ không bẩn. trong bơm trợ lực có lọc nào không pác!

ls600hybryd

Tài xế O-H
thưa pác là dây

dây cua-roa không dùng nhưng khi bị khựng như vậy thì có tiếng két két phát ra giống như dây cua-roa bị tuôn vậy. Dầu trợ lực đủ không bẩn. trong bơm trợ lực có lọc nào không pác!

Bác nên kiểm tra xem có ống dầu nào bị móp bẹp gây nên tình trạng tắc nghẽn hay không và dầu trợ lực có quá bẩn không

thengan

Tài xế O-H
hiện tượng trào dầu trở lại bình chứa là do ống cấp dầu cho bơm lái bị tắc không đủ dầu cấp gây ra hiện tượng tạo bọt khí cho dầu thủy lực, trong hệ thống thủy lực hiện tượng này rất nguy hiểm có thêt gay ra cháy hỏng bơm thủy lực

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
hiện tượng trào dầu trở lại bình chứa là do ống cấp dầu cho bơm lái bị tắc không đủ dầu cấp gây ra hiện tượng tạo bọt khí cho dầu thủy lực, trong hệ thống thủy lực hiện tượng này rất nguy hiểm có thêt gay ra cháy hỏng bơm thủy lực
cụ này chuẩn đấy cho em bổ sung tí nữa nhé cụ kiểm tra kỹ cho em đường dầu từ bình chứa xuống bơm xem có bị tắc hay bẹp chỗ nào không và cả 2 đầu ống quai nhê bắt chặt chưa

dienzel

Tài xế O-H
cái này bác thay ruột bơm và vệ sinh lọc là ok đó anh à

hieuhaui

Tài xế O-H
Bác chủ típ nói rõ hơn được không, tự nhiên nó bị thế hay bác sửa chữa gì đó hoặc thay dầu trợ lực lái thì nó bị hiện tượng như vậy.

ahmt

Tài xế O-H
Bơm thủy lực có nhiệm vụ duy trì áp suất cao và tuần hoàn liên tục khi động cơ hoạt động, còn bót lái giống như một xy lanh thủy lực hai chiều để hỗ trợ người lái điều khiển xe trên đường.Nếu tự nhiên trào dầu ở bình chứa dầu trợ lực thì ngoài ý kiến các cụ ở trên bạn kiểm tra thêm phin lọc trong đáy bình chứa dầu có tắc ko, nhưng thường bị tắc đường cấp dầu thì bơm sẽ có tiếng rít rất to.Bạn phải cho biết rõ hơn nữa là khi máy nổ đánh lái trào dầu hay để nguyên cũng bị, dầu trào ra có bọt khí ko? lượng trào ra bao nhiêu thì dừng? Nắm được nhiều thông tin thì sẽ chia sẻ dễ hơn.

target

Tài xế O-H

cụ lên kiểm tra lại lọc dầu trong bình chứa nhé.có thể tắc thì thay nó đi.
hoặc vạn áp xuất có vấn đề, do bị kẹt tắc bảo dưỡng vệ sinh lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên