Hiện tượng nổ ngược

adenzbacninh2011
Bình luận: 40Lượt xem: 23,154

tathanhluank55

Tài xế O-H
chào các bác,cho em hỏi hiện tượng nổ ngược là thế nào? và khi nổ ngược như vậy máy còn chạy tiếp không?em cám ơn

hiện tượng nổ ngược bạn nói là khi động cơ diezen bị ép tải tắt máy không hòan tòan dẫn đến nổ ngược. khi hiện tượng nổ ngược sảy ra xe không thể chạy được. chỉ nổ ở mức galangti. nghe nổ không êm và khói ra ở cổ hút. :D

kuano94

Tài xế O-H
Nổ ngược là hiện tượng mà trục khuỷu bị quay ngược lại.nguyen nhân có thể do thời điểm đánh lửa sai.

hinhsu89

Tài xế O-H
nổ ngược là hiện tượng nổ sớm hơn thời gian quy định xẽ nghe được tiếng nổ ở của hút
làm tôn hào công xuất
máy vẫn nổ vẫn đi được nhưng tốn nhiên liệu

lohaw

Tài xế O-H
Xe 5tạ bị trào xăng ra cổ hút là hiện tượng bị hở kim 3cạnh do bị bẩn hoắc hỏng phao xăng khiến xăng bị trào ra cổ hút. Không liên quan tới hiện tượng nổ ngược.
bác cho em hỏi > xe 5 tạ, động cơ xăng dùng chế hòa khí có hiện tượng xăng trào ra lọc gió, xe chết máy> như vậy có tính là nổ ngược không> xin hỏi nguyên nhân và cách khắc phục
R

xemayxuc

Tài xế O-H
Xin bạn nói rõ hơn hiện tượng nổ ngược của động cơ xăng hay diezen. Với hiện tượng đó động cơ khó khởi động được và nhiều tiếng gõ .

vanthang7b

Tài xế O-H
vậy các bác cho em hỏi cái vụ xe đang chạy lên dốc ngắn .bị tụt lùi động cơ nổ nghe bụp bụp bụp .nổ ngược lại luôn .các bác giải thích giùm em cái vụ này với ạ

xemayxuc

Tài xế O-H
Có nhiều nguyên nhân gây ra hiện tượng nổ ngược . Cần kiểm tra lại thời điểm đánh lửa va chắc chắc rằng đường truyền dẫn xăng không bị tắc.

xemayxuc

Tài xế O-H
Có nhiều nguyên nhân gây ra hiện tượng nổ ngược . Cần kiểm tra lại thời điểm đánh lửa và chắc chắc rằng đường truyền dẫn xăng không bị tắc.
[MERGETIME="1406624113"][/MERGETIME]
Xin các bác có sơ đồ . Hệ thống điện điều khiển xe cẩu KATO . MR 220 . Sp . Xin các bác giúp cho . Rất cảm ơn .

AuHuuLoc

Tài xế O-H
hiện tượng nổ ngược bạn nói là khi động cơ diezen bị ép tải tắt máy không hòan tòan dẫn đến nổ ngược. khi hiện tượng nổ ngược sảy ra xe không thể chạy được. chỉ nổ ở mức galangti. nghe nổ không êm và khói ra ở cổ hút. :D
Mình đang gặp tình trạng như bác nói. Đang rối rắm không biết xử lí sao. Vậy nguyên nhân nào gây ra hiện tượng nổ ngược vậy bác?

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Bác kể xem tình huống của bác thế nào đã
Mình làm xe cuốc dùng động cơ Isuzu 6BD1. Hiện tượng xãy ra khi mang tải nặng. Máy lịm tắt nhưng ko tắt hoàn toàn rồi bị giật ngược lại. Nổ máy luôn. Lúc này là trục khuỷu quay ngược. Ở tốc độ ga lang ti thôi. Và tiếng máy nổ không đều. Mình nghĩ do bơm cao áp (BCA) đặt quá sớm. Vì đời isuzu này dùng phíp cao su 4 cạnh để BCA. Đồng thời quả tạ sắt của BCA có bị lỏng lẻo. Không biết như vậy có đúng không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình làm xe cuốc dùng động cơ Isuzu 6BD1. Hiện tượng xãy ra khi mang tải nặng. Máy lịm tắt nhưng ko tắt hoàn toàn rồi bị giật ngược lại. Nổ máy luôn. Lúc này là trục khuỷu quay ngược. Ở tốc độ ga lang ti thôi. Và tiếng máy nổ không đều. Mình nghĩ do bơm cao áp (BCA) đặt quá sớm. Vì đời isuzu này dùng phíp cao su 4 cạnh để BCA. Đồng thời quả tạ sắt của BCA có bị lỏng lẻo. Không biết như vậy có đúng không?
Bác chỉ cần cắt tải sớm để tải không làm quay ngược trục khuỷu là được. Tôi không hiểu máy đào lắm, nhưng với xe ô tô, leo dốc tải nặng, không kịp về số, máy chết mà không phanh được, tụt dốc trong khi côn đóng là dính liền. Tất nhiên, máy dầu bơm cao áp điều khiển cơ khí. Khi nó quay ngược, yếu hơn, nhưng tua vẫn lên cao phết, bác ạ. Khi đó vào số tiến thành số lùi luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên