hiện tượng òa ga khi đạp kôn xe hyundai getz

ThoTang_VP
Bình luận: 24Lượt xem: 9,549

ThoTang_VP

Tài xế O-H
chào các cụ hôm nay em có gạp 1 con getz bệnh rất lạ, để xe nổ garangti tại chỗ đạp kôn thì ko có vấn đề ji. Nhưng chỉ cận đi số 1 hay số lùi nhích xe 1 tý rồi đạp kôn là mấy tự nhiên rồ ga 1 chút rồi lại binh thường. hiện tượng này gây khó chụi cho người lái lắm ạ...nhưng em chua gặp pja này bao h nên chịu ko biết chả lời khach là nó bị làm sao :D các cụ chỉ giáo dùm em với ạ !!

ThoTang_VP

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã để ý tới pick của em, xin lỗi vì em ko noi rõ, van không tải va cả cụm bướm ga đã đc vệ sinh sạch hết. Điều đáng nói là chỉ kho nhích bánh rồi đạp kôn nó mới rồ ga chứ đứng yên đạp kôn thì ko sao

tuantu882

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã để ý tới pick của em, xin lỗi vì em ko noi rõ, van không tải va cả cụm bướm ga đã đc vệ sinh sạch hết. Điều đáng nói là chỉ kho nhích bánh rồi đạp kôn nó mới rồ ga chứ đứng yên đạp kôn thì ko sao
vệ sinh cụm bướm ga roài thì coi nó có bị kẹt khi ga lên rùi nhả ga ko.Mở họng hút ra coi có thay đổi ko.

nguyen huu cau

Tài xế O-H
chào các cụ hôm nay em có gạp 1 con getz bệnh rất lạ, để xe nổ garangti tại chỗ đạp kôn thì ko có vấn đề ji. Nhưng chỉ cận đi số 1 hay số lùi nhích xe 1 tý rồi đạp kôn là mấy tự nhiên rồ ga 1 chút rồi lại binh thường. hiện tượng này gây khó chụi cho người lái lắm ạ...nhưng em chua gặp pja này bao h nên chịu ko biết chả lời khach là nó bị làm sao :D các cụ chỉ giáo dùm em với ạ !!
bạn hay nói với chủ xe rằng: xe bình thường, không có dấu hiệu gì. Xe khi ban vào số là động cơ kéo tải mà bạn đạp côn xuống là đông cơ ko kéo tải sẻ nổ khác đi một xíu rùi trở lại binh thường bạn ạ.

dothienbg_1987

Tài xế O-H
cụ không nói rõ xem khi đi đạp côn vòng tua máy lên bao nhiêu thì mới biết được.còn nếu khi đạp côn vòng tua máy hơi nhích thì là bình thường.còn nếu vòng tua máy bất thường thì cụ phải kiểm tra lại van không tải nhé.chúc cụ mau tim ra bệnh

lamquy.etp

Tài xế O-H
bạn hay nói với chủ xe rằng: xe bình thường, không có dấu hiệu gì. Xe khi ban vào số là động cơ kéo tải mà bạn đạp côn xuống là đông cơ ko kéo tải sẻ nổ khác đi một xíu rùi trở lại binh thường bạn ạ.
do kung la hien tuong binh thuong thui ma
[MERGETIME="1402665981"][/MERGETIME]
cụ chỉnh galangty nhỏ bớt xuống xem thế nào.
neu chinh xuong nhiu xe chet may day.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt tư vấn cho khách, đây là hiện tựong hoàn toàn bình thường cụ nhé. Khi vào số nhả ra từ từ rồi dạp chân côn vào vòng tua máy lên cao rồi xuống luôn. Đây là hiện tượng bù ga khi vào số, khi cụ nhả chân côn ra thì vòng tua máy bị giảm xuống,ECU nó sẽ nhận biết được và điều khiển bù ga để tăng vòng tua máy lên cho khỏi chết máy. Nhưng khi cụ đạp chân côn vào thì ECU chưa thể kịp thời ngắt ngay tín hiệu bù ga nên vòng tua máy sẽ tăng lên. ECU lại phát hiện vòng tua máy quá cao trong khi cảm biến vị trí bướm ga vẫn ở không tải, nó lại giảm bù ga xuống nên vòng tua máy của cụ sẽ giảm xuống luôn chứ không phải là òa ga như mấy thằng daewoo nó oà ga lên cao một lúc lâu sau mới xuống( hoặc không xuống luôn).

khanhdang

Tài xế O-H
Mình đã làm bệnh nầy rồi. Bác chủ thớt vào đây, mình cần thêm thông tin , mình từ vấn cho. Mình đụng con altis y như cụ tả.

ngocthanh27

Tài xế O-H
Mình cần thêm một chúc thông tin nữa mới nói chính xác được.
Mình đang gặp con xe bệnh như vậy bình thường xe nô 800v/p nhung đạp côn vào số nha côn cho nhich bánh rồi đạp côn xe oa ga lên 1800v/p rồi mới về 800 mọi xe get khác ko bi vậy
[MERGETIME="1426859984"][/MERGETIME]
Tinh hình thế nào rồi chu thớt đã sửa dc bênh đo chua vậy
[MERGETIME="1426860571"][/MERGETIME]
Tinh hình thế nào rồi chu thớt đã sửa dc bênh đo chua vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên