Hilux bị lỗi P0093

H
Bình luận: 32Lượt xem: 12,510

hohaohoa

Tài xế O-H
Đầu tiên thì em chào tất cả các cụ trong rum ạ. Chúc các cụ nhiều sức khỏe ạ.
Các cụ tư vấn cho em với. Xưởng em vừa mới nhận con xe HILUX đời 2009. Tình trạng như sau: xe nổ ga-lăng-ti một lúc thì tự nhiên chết máy nhưng ga đột ngột thì không việc gì cả. Xong sau đó hiện mã lỗi P0093 - bị lỗi rò rỉ nhiên liệu lớn.
Bên em đã thay thế thử bơm cao áp, vòi phun và ống phân phối (đời 2013) sang chạy kiểm tra thấy cũng chả hơn thua gì. Vẫn thế. Dây dợ bình thường.
Bên em đang ngồi lắc đầu ngán ngẩm đây. Vì bên em không làm máy dầu nhiều.
Các cụ ghé qua thì cho em xin lời khuyên với ạ. Mà em có gửi đi kiểm tra bơm và vòi phun trên hà nội thì người ta bảo bình thường ạ.

hohaohoa

Tài xế O-H
như ban đầu. Bên em đã tháo lắp thay thế một đổi một: bơm cao áp, vòi phun và ống dẫn nhiêu liệu mới. Sau đó cũng đã đổi thêm cả ECU và EDU nữa. Nhưng kết cục vẫn chả có gì thay đổi cả. Chỉ còn thiếu mỗi nước đổi động cơ mới nữa thôi....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
như ban đầu. Bên em đã tháo lắp thay thế một đổi một: bơm cao áp, vòi phun và ống dẫn nhiêu liệu mới. Sau đó cũng đã đổi thêm cả ECU và EDU nữa. Nhưng kết cục vẫn chả có gì thay đổi cả. Chỉ còn thiếu mỗi nước đổi động cơ mới nữa thôi....
Tôi đã từng thay nhiều con như vậy, xưởng họ đã tự đổi rồi, không được mới gọi mình, tôi đến phán vậy họ cũng không nghe đâu vì họ mượn đồ rồi mà. Nhưng mình chắc thì mình vẫn chốt, cuối cùng vẫn đúng như mình nói, họ cứ thắc mắc sao lại thế. Tôi cũng chẳng biết nói thế nào cả

long1990

Tài xế O-H
tình hình thế nào rồi bác chủ thớt,em đang ngóng xem kết quả thế nào.hôm bữa em cũng có làm 1 con y như này cuối cùng cũng đành bó tay .!

psy999689

Tài xế O-H
the nay nhe chu em . doi voi dong co common rail thi co 2 benh nay hien tuong khac nhau ro ret .
1;xe de hoi dai no hon truoc 1 chut va khi tang toc dot ngot hay ga thoc len ma may tu chet nhung tat chia khoa di de lai lai no ngay thi no la o bom kim va se bao noi no luon o dau khi test
2:may no binh thuong tu rung chet may hoac de garangty ma chet la he thong hoi ap < he dieu ap gap van de > chu yeu la o van hoi co khi tren thanh rail doi voi thanh rail co van hoi trung gian hoac o van dieu ap o bom .ok chuc chu thanh cong

long1990

Tài xế O-H
the nay nhe chu em . doi voi dong co common rail thi co 2 benh nay hien tuong khac nhau ro ret .
1;xe de hoi dai no hon truoc 1 chut va khi tang toc dot ngot hay ga thoc len ma may tu chet nhung tat chia khoa di de lai lai no ngay thi no la o bom kim va se bao noi no luon o dau khi test
2:may no binh thuong tu rung chet may hoac de garangty ma chet la he thong hoi ap < he dieu ap gap van de > chu yeu la o van hoi co khi tren thanh rail doi voi thanh rail co van hoi trung gian hoac o van dieu ap o bom .ok chuc chu thanh cong
bác viết không dấu em đọc cảm thấy khó hiểu quá

phalaidat

Tài xế O-H
Sự dò dỉ lớn ở đây là tụt áp ,các nguyên nhân khiến bị tụt áp là
Van an toàn hồi dầu về thùng chứa nhiều khi chưa đủ ngưỡng áp suất điều ap
Bơm bị kém cái này tốc độ chậm là hay bị nhất
Do dầu hồi qua kim quá nhiều
vấn đề là cụ đổi khá nhiều hầu như toàn bộ hệ thống ,riêng các cảm biến là chưa thấy cụ nói tới ,cụ lên vào data xem dữ liệu gửi về hộp xem sao cảm biến áp suất ống phân phối cụ cũng thay cả chưa ,hệ thống có bị lọt khí không?
Cụ lên dùng ốn dẫn nhiên liệu bỏ qua các nối kết nối trực tiếp tới bơm xem sao

cocacola

Tài xế O-H
Sự dò dỉ lớn ở đây là tụt áp ,các nguyên nhán khiến bị tụt áp là
Van an toàn hồi dầu về thùng chứa lượng dầu qua van này khi chưa đủ ngưỡng áp suất
Bơm bị kém cái ày tốc độ chậm là hay bị nhất
Do dầu hồi qua kim quá nhiều
vấn đề là cụ đổi khá nhiều hầu như toàn bộ hẹ thống ,riêng các cảm biến là chưa thays cụ nói tới ,cụ lên vào data xem dữ liệu gửi về hộp xem sao áp suất ống phân phối cụ cũng thay cả chưa ,hệ thóng có bị lọt khí không
Cụ lên dùng ốn dẫn nhiên liệu bỏ qua các nối két nối trực tiếp tới bơm xem sao
Cụ này phân tích Rất dõ dàng,rành mạch chủ thớt cho thêm dữ liệu nhé,van hồi mà hồi nhiều không nổ luôn ý chứ.

hohaohoa

Tài xế O-H
đây. Em gửi các bác cái data list mà em tự quay. Nếu bác nào cần thêm thông tin thì cứ báo em nhá. Xe này còn nằm ở đây dài dài ạ

truong_91

Tài xế O-H
Cách đây 6 thág e cũg gặp ca như thế này lun. Máy gscan cũg báo lỗi p0093 . Nổ máy chạy dc 3km tự tắt máy rui đề laị nổ bìh thườg và chạy đoạn lại bị thế. E đổi cả ốg rail, van ap , van mở dầu ,thay loc, vệ sinh thùg dầu từ xe đag chạy bìh thường sag ma vẫn ko dc. E đổi lun 2 cây kim thử xem sao. Ko ngờ nổ 1 lúc đều dầu la ngon lun. Nên đặt thay 2 kim mới đó. Ko cần cài j cả vẩn chạy ngon . Bác thử kĩ xem sao. Dòg này hay chết kim lắm.

long1990

Tài xế O-H
cụ nào có thể hướng dẫn em cách xem data để biết kim còn dùng đc hay đã hỏng với.nó nằm trong ngưỡng mức nào là ok vậy .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên