hilux lỗi điện không nổ

tunglam.9x
Bình luận: 31Lượt xem: 2,971

thinhpto

Tài xế O-H
sưởng em có con hilux đời tầm 2008 bị tai nạn lật xe...em là thợ điện ạ
sau khi lắp vào thì đề tua tốt...nhưng không nổ ạ...em rất bối dối không hiểu nguyên nhân
em đo thấy mất điện mở kim ạ
cảm biến trục khửu và cam em đã lấy con khác sang thay mà vẫn vậy
cả hộp đen em cũng thay thử mà vẫn không đc
em đo có đủ mát và lửa vào hộp rồi ạ
em đo từng dây cảm biến về hộp rồi không bị đứt ạ
do không có máy nên em xuất bằng tay đc 4 lỗi là 15....22....24.....35
mời các cụ giúp ạ
nếu đc em xin hậu tạ 100k thẻ vt ạ
nếu e nhớ không nhầm thì con nè điện vào hộp còn qua 1 hộp nữa gọi là edu. hộp này lấy tín hiệu từ ecu đưa tới rồi kick dòng điện lên cao để cấp cho kim phun. cụ xem có điện vào hộp đó không, có thì cụ thử thay hộp khác, hộp này nằm ngay khoang động cơ thôi

nguyenminhnam

Tài xế O-H
Dòng này mình chưa làm nên không rõ có cảm biến xác nhận tín hiệu công tắc lửa không (ignition switch).bạn kiểm tra thử xem.nó là vòng nhựa bao quanh ổ khoá máy, nếu chưa gắn vào thì sẽ không bao giờ nổ.

tunglam.9x

Tài xế O-H
Dòng này mình chưa làm nên không rõ có cảm biến xác nhận tín hiệu công tắc lửa không (ignition switch).bạn kiểm tra thử xem.nó là vòng nhựa bao quanh ổ khoá máy, nếu chưa gắn vào thì sẽ không bao giờ nổ.
rất cảm ơn cụ
em mở thử ổ khóa ra xem rồi dòng này không không sử dụng cảm biến chìa khóa cụ ạ

tunglam.9x

Tài xế O-H
nếu e nhớ không nhầm thì con nè điện vào hộp còn qua 1 hộp nữa gọi là edu. hộp này lấy tín hiệu từ ecu đưa tới rồi kick dòng điện lên cao để cấp cho kim phun. cụ xem có điện vào hộp đó không, có thì cụ thử thay hộp khác, hộp này nằm ngay khoang động cơ thôi
cảm ơn ý kiến của cụ...cái hộp đó em cũng đã kiểm tra rồi.cụ ạ
tuy nhiên không phải do nó cụ ạ
thật sự em cũng không thể hiểu nổi
em mồi thử săng vào cổ hút đề nghe tiếng máy rất kinh nên dám mồi đúng 1 lần
mãi không có nguyên nhân em cay quá đi mua cái lọ xịt mồi gì ý bên nc' này bán em xịt nhiều vào rồi lắp dàn tubo lại đề thì nổ ngon luôn
đã nổ rồi là lần sau.đề nhẹ phát nổ
cảm ơn.các.cụ

tunglam.9x

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ
xe đã nổ ngon rồi ạ
thực sự em vẫn không hiểu nguyên nhân
em xịt lọ mồi (rễ bốc cháy) vào cổ hút thì đề ngon
trước đó em đã mồi thử xăng mà k nổ..nghe tiếng máy.khi mồi xăng rất chói tai nên hơi kinh
lạ 1 cái là khi chưa xịt đề tua rất khỏe mà em đo lại không có điện mở kim
tạm thời.em.chưa hiểu con này
mong các cụ chém ạ
xe bên này nó rẻ nên toàn đời cao
theo kịp nó khó quá các cụ ạ

thinhpto

Tài xế O-H
cảm ơn ý kiến của cụ...cái hộp đó em cũng đã kiểm tra rồi.cụ ạ
tuy nhiên không phải do nó cụ ạ
thật sự em cũng không thể hiểu nổi
em mồi thử săng vào cổ hút đề nghe tiếng máy rất kinh nên dám mồi đúng 1 lần
mãi không có nguyên nhân em cay quá đi mua cái lọ xịt mồi gì ý bên nc' này bán em xịt nhiều vào rồi lắp dàn tubo lại đề thì nổ ngon luôn
đã nổ rồi là lần sau.đề nhẹ phát nổ
cảm ơn.các.cụ
1 khi đã nổ là đề lại cái là nổ ngay, còn khi chưa nổ thì đề mãi không nổ à cụ, nếu thế cụ xem lại bu gi xông xem sao.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào bác chủ!
-Tôi dự là xe lật thì khả năng bị dầu máy tràn lên buồng đốt, khả năng bị thủy kích là rất cao, đây có thể là nguyên nhân động cơ không nổ được. Bác hãy mở hết ống nạp ra sẽ thấy dầu chảy từ ống thông hơi buồng xuppap vào lọc gió, turbo, cổ hút...
-Việc này là bắt buộc, nếu không thì chưa hỏng cũng hỏng do thủy kích đấy, không hỏng thì là may mắn
- EDU cực bền, khả năng không hỏng, nhưng lưu ý các giắc nối
-Trong các mã lỗi, không có lỗi chống trộm
-Bác nên tháo vòi phun, khởi động máy xem có phun không nhé rồi hãy xem phần điện. Mà cũng phải có cái máy chẩn đoán để làm đi, nó như cái đồng hồ đo vậy
Cứ thế đã nhé

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ
xe đã nổ ngon rồi ạ
thực sự em vẫn không hiểu nguyên nhân
em xịt lọ mồi (rễ bốc cháy) vào cổ hút thì đề ngon
trước đó em đã mồi thử xăng mà k nổ..nghe tiếng máy.khi mồi xăng rất chói tai nên hơi kinh
lạ 1 cái là khi chưa xịt đề tua rất khỏe mà em đo lại không có điện mở kim
tạm thời.em.chưa hiểu con này
mong các cụ chém ạ
xe bên này nó rẻ nên toàn đời cao
theo kịp nó khó quá các cụ ạ
chúc mừng cụ nhé. khả năng họng hút có dầu nên mới như vậy. sau khi mồi thì dầu cháy đã hết nên đề ngon lành la phải thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên