Hitachi zx330LC ty arm là hoạt động không được

T
Bình luận: 5Lượt xem: 1,421

tanloi1988

Tài xế O-H
cần giúp đỡ Hitachi ZX330LC: hiện tại xe của e các động tác hoạt động bình thường duy nhất chỉ có ty arm là hoạt động không được, ra vào động tác yếu, không xúc có tải được. Mà cái hộp thước điều khiển xe này cũng khác mấy dòng Komatsu, Kobelco, Hyundai nên mình không rành lắm. Bác nào có sơ đồ của e này tư vấn giúp mình nhé.

vvn56

Tài xế O-H
cần giúp đỡ Hitachi ZX330LC: hiện tại xe của e các động tác hoạt động bình thường duy nhất chỉ có ty arm là hoạt động không được, ra vào động tác yếu, không xúc có tải được. Mà cái hộp thước điều khiển xe này cũng khác mấy dòng Komatsu, Kobelco, Hyundai nên mình không rành lắm. Bác nào có sơ đồ của e này tư vấn giúp mình nhé.
không biết maý này đời trừ mấy ?

anbethang

Tài xế O-H
Thế tức là cái ty bucket và nâng cần khi có tải vẫn xúc bình thường à?
Nếu bơm hoạt động tốt và đạt áp thì thử kiểm tra con trượt trên tổng van ngăn kéo xem có kẹt không. Hoặc kiểm tra con van xả áp của mạch Arm xem, cần thiết đổi con van đấy cho mạch nâng cần hoặc đóng mở gầu xem.

tanloi1988

Tài xế O-H
Thế tức là cái ty bucket và nâng cần khi có tải vẫn xúc bình thường à?
Nếu bơm hoạt động tốt và đạt áp thì thử kiểm tra con trượt trên tổng van ngăn kéo xem có kẹt không. Hoặc kiểm tra con van xả áp của mạch Arm xem, cần thiết đổi con van đấy cho mạch nâng cần hoặc đóng mở gầu xem.
hiện tại thì đã tìm ra nguyên nhân: ty arm có 2 thước trong hộp công tắc, lấy 2 thước này ra thì ko thấy bị kẹt, nhưng bên trong 2 cây thước này lại có 2 cây thước nhỏ nữa, có 01 cây nhỏ đã bị hỏng. hix đúng là rất khó phát hiện đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên