Học Liên Thông Ngành Cơ Khí Động Lực Ở Đâu?

M
Bình luận: 3Lượt xem: 2,250

mr.anhtai

Tài xế O-H
hiện tại có một số trường đào tạo hệ liên thông từ trung cấp lên cao đẳng và trung cấp lên đại học vậy các bác có thể tư vấn cho em một số điều cần biết và nên học ở đâu là tốt >
Đại Học Sư Phạm Kỹ thuật TPHCM liên thông từ trung cấp lên đại học thi khối K
Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật Vinh. liên thông từ trung cấp lên cao đẳng thời gian 1.5 năm
cao đẳng công nghệ đà nẵng liên thông 1.5 năm
vây em nên chon hình thức nào là tốt . Các Bác Đi trước cho em ý kiến về email Hoanganhtaiqb@gmail.com hoặc SĐT 01642908768 em xin chân thành cảm ơn

test

Tài xế O-H
Bạn lên thẳng đại học luôn đi, thi khối K ấy. Trong TP HCM thì có ĐHSPKT, nói về lĩnh vực ô tô thì trường có nhiều giảng viên có kinh nghiệm, tay nghề ..... học sẽ hiệu quả hơn.
Còn ngoài miền trung thì mình không biết.

dinhdai1010

Tài xế O-H
Vậy bác cũng học TC giống em rồi.
Theo em thì bác ở Miền Trung thì thi ở Cao Đẳng Công Nghệ ( Em Đang Học) vì trường này xuất thân từ ngành động lực đi ra. Liên thông lên 2 năm bác ah ( ko phải 1.5 năm đâu vì thời gian thi nữa, nhưng bác học tín chỉ ở CĐ thì có thể rút ngắn thời gian tăng tín chỉ cũng đc ). Mẹo nha, bác học xong trung cấp rồi mà liên thông ở đà nẵng trường này thì bác nên chọn 2 năm vì trường này nằm gần đường biển đà nẵng ngoài h học bác có thể đi học thêm ở mấy garage gần đó. Hơn nhau trình độ tay nghề bác à vì ngành mình trả lương theo tay nghề không phải bằng cấp.
Còn ở TPHCM thì chỉ có trường Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật II là giỏi nhất rồi ( trường này nghành động lực đc TOYOTA Việt Nam tài trợ nên ko thiếu thứ gì ) nếu vậy bác thi thẳng lên Đại Học ở đó khối K luôn đi. Em mà thi liên thông ĐH thì trường này Ok nhất.
Còn ở Miền Bắc em không rõ nữa nhưng miền bắc có trường Đại học Giao thông vận tải ở Hà Nội. trường này của Bộ đầu tư bác ah.
Tóm lại mỗi nơi có một hướng bác cứ tham khảo ý kiến em rồi quyết định con đường mình nha.
" HƠN NHAU TAY NGHỀ, KHÔNG PHẢI BẰNG CẤP" đặc thù kiếm tiền nghề động lực.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên